ผู้เขียน หัวข้อ: แกะสลักผลไม้  (อ่าน 854 ครั้ง)

psw2548

• Member
  • **
แกะสลักผลไม้
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2012, 01:34 pm »
ลองโพสเซสให้เป็นภาพขาว-ดำ น่าจะได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ
ภาพนี้ถ่ายที่  สยามนิรมิต  ภูเก็ตเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา  ก่อนเวลาแสดงจะมีเลี้ยงดินเนอร์บุปเฟ่ต์   เมื่อผ่านประตูทางเข้าจะเห็นน้องคนนี้นั่งประดิษฐ์ประดอย  แกะสลักผลไม้เป็นรูปดอกไม้ต่าง ๆ ฝีมือปราณีตสวยงามมาก  น่าชมเชยและชื่นชมที่ยังมีเด็กรุ่นใหม่รับช่วงสืบทอดศิลปะ การแกะสลักให้คงอยู๋ต่อไป

jimmy2

• Global Moderator
Re: แกะสลักผลไม้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พ.ค. 2012, 08:29 am »
ขาว/ดำ ดูดีนะครับ แต่ Soft และฟุ้ง ไม่ค่อยเข้ากับภาพเท่าไหร่ครับ

psw2548

• Member
  • **
Re: แกะสลักผลไม้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2012, 04:40 am »
ขอบคุณมาก ๆ สำหรับคำแนะนำของท่านอาจารย์  ได้ความรู้เพิ่มเติมมาอีกอย่างหนึ่ง  ดีใจมากครับ
สำหรับเรื่องภาพขาวดำที่ท่านอาจารย์ว่า soft และฟุ้ง  ไม่ค่อยเข้ากับภาพเท่าไหร่  ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะตอนโพสเซสภาพ  ผมไปเบลอฉากหลัง  เพื่อต้องการจะเน้นภาพตัวแบบอย่างเดียวครับ
วันนี้ขออนุญาตโพสภาพต้นฉบับมาเทียบเคียง  ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่แวะเข้ามาชมนะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.082 วินาที กับ 23 คำสั่ง