ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่องมุมมองภาพ และการจัดองค์ประกอบด้วยครับ มือใหม่แต่ใจรัก  (อ่าน 1724 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy_phys

• Member
  • **
มีโอกาสได้ไปสนามหลวงมา เลยถ่ายรูปมาขอคำแนะนำครับ มุมกล้องตั้งใจหลบคน ไม่รู้จะพอไหรหรือเปล่า ขอบคุณทุกท่านที่จะช่วยให้คำแนะนำนะครับ (nex c3 18-55)
NEX-5T
SEL 16-70

• Member
  • **
เพิ่มเติม
NEX-5T
SEL 16-70

• Member
  • **
อีกนิด
NEX-5T
SEL 16-70

• Member
  • **
สุดท้ายครับ
NEX-5T
SEL 16-70

ออฟไลน์ mrteeyai

• Power Puff Boy
อันดับแรกเลยครับ ยอดต้องไม่ขาด ฐานขาดดีกว่ายอดขาดครับ

ภาพที่ 3 จะลงตัวถ้ายอดไม่ขาดครับ

:emo1_0004:
ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

ออฟไลน์ ประเสริฐิ

• Member
  • **
  • อย่าท้อถ้ายังไม่ลงมือ
ตำหนิของคนอื่นคืออาจารย์ของเราเอง

ออฟไลน์ ksupasawat

• Member
  • **
สถานการณ์+สถานที่สงสัยต้องพึ่ง 16mm+ultrawide หรือ fisheye แล้วมั๊งครับ  :emo1_0006:

ออฟไลน์ jimmy2

• Global Moderator
ตามน้าตี๋บอกไปแล้ว

แสง under นิดหน่อย

ออฟไลน์ Optimize

• Ghost Watcher
  • **
 :emo1_0001: ตามไปชมครับ ไม่มีโอกาสได้ไปเลย เสียดายมาก

บางภาพ ถอยอีกนิด หรือ ย่อตัวอีกหน่อย น่าจะเก็บยอดได้ครบนะครับ
เหลือแต่กระเป๋า LCS-SC5 กะ Remote RMT-DSLR1  
สิ่งใดๆ ในโลกล้วนอนิจจัง ก่อนจะตัดสินใจทำ สิ่งที่ "อยากทำ" ให้ทบทวนให้ดีก่อน ว่าเราทำ สิ่งที่"ควรทำ" ครบหรือยัง?

ออฟไลน์ (G_G)

• หล่อไว้ก่อน
  • Administrator
- ถ้าน้าจะหลบคน ... น้าต้องไปเช้าหน่อยครับ
- ถ้าน้าจะเอาฟ้าสวย ตัวปรัมพิธีไม่มืดดำ ... น้าต้องไปเช้าหน่อยครับ แดดตอนเที่ยง ภาพไม่สวยจากกล้องเพียวๆครับ

สองภาพล่างนี้ รายละเอียดต่างๆ อยู่ในภาพแล้วครับ เป็นภาพจริงๆปรุงแต่งออกมาจากกล้อง
ไม่ได้ปรับแต่งค่าสีที่ Lightroom ใดใดนอกจากย่อ, เติมTextเข้าไป

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

• Member
  • **
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ น้าๆทุกท่าน  :emo1_0006:
NEX-5T
SEL 16-70

ออฟไลน์ little_corner

• Member
  • **
สวยดีครับ ชอบหลายๆ มุมอยู่ครับ สู้ๆ ครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.109 วินาที กับ 23 คำสั่ง