ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้การใช้ Tele Kenko กับกล้อง Sony หน่อยครับ  (อ่าน 992 ครั้ง)

maibangmod

• Member
  • **
  • บันทึก,เดินทาง,นักบัญชี
Kenko Mx-Af 2X Teleplus Mc7 มันสามารถ AF กับ lens และกล้อง A33 ได้มั๊ยครับ ของประสบการณ์น้าหน่อยครับ :emo1_0001:
หัวสมองมีไว้คิดเรื่องราว
แต่หัวแม่เท้ามีไว้พยุงเราเดิน
อย่าสับสนจนเอาหัวเดิน
เพราะจะงงเหลือเกิน
และชีวิตก็คงจะยับเยิน
เพราะหัวแม่เท้าไม่ได้เกิดมาเพื่อเพลิดเพลินกับ....Idea

foilthai

• Member
  • **
Re: ขอความรู้การใช้ Tele Kenko กับกล้อง Sony หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 07:11 pm »
ผมใช้กับA-77 สามารถ AF ได้แต่ไม่ดีเท่าไร ช้ามาก.
copyคำตอบของน้าAESมาครับ
TCx2 เม้า Sony ใช้ได้กับเลนซ์ Sony minalta และเสียแสงพร้อมเพิ่ม f ด้วย

จำไว้เลยนะครับของเสริมต่างๆที่ต่อจากเลนซ์ เสียแสงทั้งนั้น ยิ่งมีเลนซ์ x2 ด้วยจะเสียทั้งแสง ความคม ตามเลนซ์ที่ใช้อีก และ f ด้วย เอาง่ายๆ เลนซ์ 300 f3 ใส่ TCx2 เข้าไปก็จะเป็น เลนซ์ 600 f6 และความคมต่างๆลดลง ส่วน AF ไม่ต้องไปคิดมาก ถ้าเลนซ์ไม่เป็นพวก f1.8 ก็ AF ไม่ได้หรอก อีกอย่างทำให้โพกัสช้าด้วย ตามราคานะครับ ไม่งั้นคงไม่มีใครซื้อเลนซ์ส่องนกหรอก

maibangmod

• Member
  • **
  • บันทึก,เดินทาง,นักบัญชี
Re: ขอความรู้การใช้ Tele Kenko กับกล้อง Sony หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2012, 10:20 pm »
 :emo1_0007: ขอบคุณครับ :emo1_0004:
หัวสมองมีไว้คิดเรื่องราว
แต่หัวแม่เท้ามีไว้พยุงเราเดิน
อย่าสับสนจนเอาหัวเดิน
เพราะจะงงเหลือเกิน
และชีวิตก็คงจะยับเยิน
เพราะหัวแม่เท้าไม่ได้เกิดมาเพื่อเพลิดเพลินกับ....Idea

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.082 วินาที กับ 23 คำสั่ง