ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการถ่ายอาคารครับ  (อ่าน 1419 ครั้ง)

never_justice

• Member
  • **
  • พร้อมรับฟังทุกคำชี้แนะและทุกความคิดเห็นครับ
ขอคำแนะนำการถ่ายอาคารครับ
« เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 03:31 pm »
ที่ทำงานผมต้องการรูปอาคารไปทำโฆษณาประชาสัมพันธ์ครับ ส่วนรูปจะมีเอียงบ้างเพราะมีรถจอดอยู่ตรงข้ามฝั่งอาคารพอดีครับเลยพยายามให้เอียงน้อยที่สุด ซึ่งผมไม่เคยถ่ายรูปอาคารครับจึงขอคำแนะนำจากน้าๆๆครับ

ขอบคุณมากครับ
ทุกคำชมเป็นกำลังใจ ทุกคำติเป็นความหวังดี ทุกคำแนะนำเป็นการพัฒนา

• Member
  • **
  • พร้อมรับฟังทุกคำชี้แนะและทุกความคิดเห็นครับ
Re: ขอคำแนะนำการถ่ายอาคารครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 03:34 pm »
รูปคราวนี้ผมลองถ่ายเป็นไฟล์ RAW ดูครับ น้าๆๆมีคำแนะนำหรือเทคนิคในการใช้ LIGHTROOM ก็ขอบพระคุณมากครับ
ทุกคำชมเป็นกำลังใจ ทุกคำติเป็นความหวังดี ทุกคำแนะนำเป็นการพัฒนา

jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 03:58 pm »
ไม่เอียง แต่เลนส์กว้างไม่พอ เลยก็บมาไม่หมดครับ

หรือไม่ก็ต้องถอยหลังอีกครับ

kasama05

• Member
  • **
  • โมเอะสไตล์
    • ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 04:01 pm »
มันคับไปมั้งครับ  :emo1_0006:  รอฟ้าเปิดน่าจะสวยอีกหน่อย

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 04:23 pm »
ไม่เอียง แต่เลนส์กว้างไม่พอ เลยก็บมาไม่หมดครับ

หรือไม่ก็ต้องถอยหลังอีกครับ

ขอบคุณครับ พื้นที่ในซอยแคบผมถอยจนสุดแล้วครับ

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2012, 04:24 pm »
มันคับไปมั้งครับ  :emo1_0006:  รอฟ้าเปิดน่าจะสวยอีกหน่อย

แล้วจะนำไปปรับปรุงครับ

ขอบคุณครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.118 วินาที กับ 25 คำสั่ง