ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ NEX-7 ครับ ขอคำแนะนำน้าๆครับ  (อ่าน 671 ครั้ง)

ixoxi999

• *
ตอนนี้ผมมีกล้องอยู่ 2 ตัวคือ Lumix GX-1 คู่กับ Leica 25F1.4 กับ Fuji X100 ครับ

ปัญหาคือ สีที่ได้จากเจ้า GX-1 สีมันดูจืดๆยังไงไม่รู้ เวลาถ่ายที่มีแสงน้อย แต่เจ้า X100 สีออกมาแจ่มกว่าอย่างเห็นได้ชัดครับ โดยค่าทุกอย่าง set เหมือนกันครับ สถานที่เดียวกัน เวลาเดียวกันครับ

เลยสนใจเจ้า NEX-7 เนี่ยหละครับ ว่าสีมันออกมาแนวไหนครับ

ขอบคุณครับผม

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.073 วินาที กับ 23 คำสั่ง