ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่เข้ามาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับผม  (อ่าน 2166 ครั้ง)

gugolfnozaa

• Member
  • **
  • ตามหาอาวุธคู่กาย
 :emo1_0071: สวัสดีน้าทุกท่านครับผม แนะนำตัวครั้งแรกอย่างเป็นทางการ ผมกอล์ฟครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม
เข้ามาดูผลงานของน้าๆหลายท่านได้สักพักหนึ่งแล้วประทับใจมากเลยครับ
ผมยอมรับว่าแอบมาดูผลงานของน้าหลายท่านบ่อยมาก แต่ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไรนัก
เหตุผลเพราะว่า คิดคำพูดดีๆไม่ออก แล้วก็เน็ตเต๊า เต่า กดไม่ค่อยอยากจาไปเลยครับ
ผมเองถ่ายภาพมาสักพักแล้วครับ แต่ก็ได้แค่เพียง งูๆ ปลาๆ ถ่ายไปเรื่อย ต้องยอมรับว่าทำการบ้านน้อยครับ
ผมพยายาม ปรับปรุง พัฒนา ตัวเอง แต่ก็ยังก้าวไปไม่ถึงไหนซักที
วันนี้ผมเลย นำภาพ หลายๆแบบ มาให้ น้าทุกท่านช่วยวิจารณ์เพื่อพัฒนาแนวทางของผมต่อครับ
หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยน้าทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม
ขอบคุณน้าทุกท่านมากเลยครับ และ fotorelax ที่ให้ความรู้หลายผมในหลายๆเรื่อง (แอบเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้อยู่บ่อยๆ)  :emo1_0007:

gugolfnozaa

• Member
  • **
 :emo1_0007:

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **

gugolfnozaa

• Member
  • **
ขอเพียงเท่านี้ก่อนครับผม ขอบคุณน้าทุกท่านล่วงหน้า ที่ให้คำแนะนำดีๆครับ ผมจะพยายามปรับปรุงและแก้ไขครับ  :emo1_0003:

ninjacpb

• Member
  • **
  • บ้าไปแล้ว...
ชอบรูปแรกครับ  สวยดี  แต่ตอนย่อมาลงเวป...ขนาดมันเล็กไปนิดนึงคับ

gugolfnozaa

• Member
  • **
ขอบคุณครับ ผมจะนำเรื่อง WB และการย่อรูปไปปรับปรุงในครั้งต่อไปครับผม  :emo1_0007:

processing

• Member
  • **
ชอบรูปแรกด้วยครับ

jedsada

• Member
  • **
  • จดจำ และ ก้าวต่อไป
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
แหล่มเลย
sony a550
sony 11-18mm f4.5-5.6
sony 16-50mm f2.8
Minolta 70-210mm f4
sony 35mm f1.8
sony 50mm f1.8
sony 16mm f2.8 fisheye

gugolfnozaa

• Member
  • **
ขอบคุณครับ   :emo1_0006:

PhotoNat

• Member
  • **
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

สวยยยยยยย
ก๋วยเตี๋ยวแห้ง ไม่ใส่น้ำตาลไม่ได้เหรอ ...

jimmy2

• Global Moderator
ภาพสวยขนาดนี้ไม่ใช่งูๆ ปลาๆ แล้วหละครับ

ไม่รู้จะย้ายกระทู้นี้ไปลงห้องไหนดี เพราะมีหลากหลายสไตล์
โพสครั้งต่อไปเชิญห้องปกติได้เลยนะครับ

สิ่งที่ต้องปรับปรุงคือเรื่อง Sharp เพราะชุดนี้หนักมือไปมาก
จนขึ้นขอบขาว ภาพดูแข็งและบาดตามากเลยครับ

gugolfnozaa

• Member
  • **
ภาพสวยขนาดนี้ไม่ใช่งูๆ ปลาๆ แล้วหละครับ

ไม่รู้จะย้ายกระทู้นี้ไปลงห้องไหนดี เพราะมีหลากหลายสไตล์
โพสครั้งต่อไปเชิญห้องปกติได้เลยนะครับ

สิ่งที่ต้องปรับปรุงคือเรื่อง Sharp เพราะชุดนี้หนักมือไปมาก
จนขึ้นขอบขาว ภาพดูแข็งและบาดตามากเลยครับ
ขอบคุณครับน้า ผมเองก็ว่าหนักไปนิด หนักจนขึ้นเป็นเม็ดเลยทีเดียวครับ ครั้งต่อไปผมจะปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่านี้ครับผม  :emo1_0007:

gugolfnozaa

• Member
  • **
:emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

สวยยยยยยย
ขอบคุณครับผม  :emo1_0006:

MooHTooK

• Member
  • **
    • http://moohtook.multiply.com
ชอบรูปแรกเช่นกันคับ แต่ถ่ายตอนกี่โมงเนี่ย ระวังแสบตานะ  :emo1_0008:

อีกรูปที่ชอบเป็นพิเศษ คือ รูปช้างสามเศียร อลังการและดูน่ากลัวมากคับ

โดยรวมสรุปแต่ละภาพ เยี่ยมมากคับ  :emo1_0006:

somjet

• *
ฝีมือไม่ธรรมดานะเนี่ยเจ๋ง :emo1_0005: ครับ

ikq#2

• Ghost Watcher
  • **
  • แค่ชอบถ่ายภาพตามใจตัวเอง
ผมชอบการจัดองค์ประกอบภาพ....จัง

น                               
ภาพที่ได้จากเลนส์หมีและเลนส์โซนี่ มันถูกใจที่สุด !
  "  FTRL = FOTORELAX "
 รูปถ่าย กับ ถ่ายรูป
     A77 + SAL24F20Z
        คือความลงตัวที่สุด..!

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
ผมชอบเอกลักษณ์ที่เหมือนลายเซนต์
ไม่ว่าจะเป็นสี ที่เกิดจาก process
การวางเฟรม
เอามาดูอีกครับน้า...ขอให้สนุกกับ FF ครับ
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.148 วินาที กับ 24 คำสั่ง