ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานน้องชาย อยากให้น้าๆ ช่วยคอมเม้นท์ครับ  (อ่าน 1653 ครั้ง)

Znor

• Member
  • **
น้องชายผมรบเร้าให้ผมเอาผลงาน (มือใหม่) ของเค้ามาโพสต์ เพราะอยากได้คำวิจารณ์จากน้าๆ ทั้งหลายครับ
ถ่ายจาก epl2 + OM50/1.8 ครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

Znor

• Member
  • **
รูป 2-3

Znor

• Member
  • **
รูปต่อไป 5-6 ครับ

Znor

• Member
  • **
รูป 7-8

Znor

• Member
  • **
สุดท้ายครับ

pitichot

• Ghost Watcher
  • **
เข้ามาชมครับ
เหมือนภาพสีมันต่นๆอะครับ
แต่นางแบบตัวน้อยน่ารักจังครับ :emo1_0006:
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

jimmy2

• Global Moderator
ภาพที่ 1-3 ละลายฉากหลังได้ดี แต่ หน้าของน้องเค้ามืดไป ติด Under ต้องชดเชยแสงเพิ่มขึ้นครับ

ภาพที่ 4 แสงพอดี แต่จังหวะของภาพยังไม่ดี

ภาพที่ 5 แสงพอดี แต่สีเพี้ยนครับ องค์ประกอบยังไม่ดีพอครับ

ภาพที่ 6 หลุดโฟกัส

ภาพที่ 7-8 Under ไปนิดหน่อย และองค์ประกอบแน่นเกินไปครับ

ภาพที่ 9 ไม่น่าสนใจเลยครับ

สรุปรวมแล้ว ภาพชุดนี้ Under และไม่ชัดทุกภาพเลยครับ

Znor

• Member
  • **
ขอบคุณมากๆ เลยครับน้าจิมมี่ ผมจะเอาคอมเม้นท์ของน้าไปบอกน้องชายเพื่อการพัฒนาที่ดีขึ้นครับ

Text

• Global Moderator
  • It's out of my controlFlying at the speed of light
เข้ามาเป้นกำลังใจ ครืา้บบบบ
ศิลป "ไม่มีถูกไม่มีผิด"
แค่ใช่กับไม่ใช่

nongaou

• Member
  • **
  • สักวัน จะมี L (*0*)
กล้องตัวนี้เืกือบทำผมเสียเงินละคับน้า ถ่ายเก่งเมื่อไหร่มันสวยงามมากนะคับ โอลี่สีมันมีเสน่ห์มากมาย :emo1_0009:

Znor

• Member
  • **
ถ้าเป็นรูปนี้หล่ะครับน้าๆ

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
หลังสุด ภาพเหมือนเป็นบล๊อกเหลี่ยมๆนะครับ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

moodum

• Ghost Watcher
  • **
  • ::: I love cz :::
มือหมุนใช่หรือเปล่าครับน้า .... ค่อนข้างถ่ายยากเลยหล่ะครับ หลุดไฟกัสได้ง่ายๆๆ

:emo1_0006: :emo1_0006:
Sony Nex-5N

Znor

• Member
  • **
ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.11 วินาที กับ 23 คำสั่ง