ผู้เขียน หัวข้อ: =CLASH Rebirth The Final Concert=  (อ่าน 10058 ครั้ง)

kongnoo17

• Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
=CLASH Rebirth The Final Concert=
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 07:53 pm »
วงร็อคที่ผมรักมากที่สุดครับ

ไม่ได้กะไปถ่ายภาพ ไปเพื่อเก็บความสนุกครั้งสุดท้าย แต่ สันดานตากล้อง
กดมานิดนึง ให้รู้ว่า ข้าไปงานนี้มานะ

ภาพนี้ครับ งานกลางแจ้งครั้งแรก และครั้งสุดท้ายของ CLASH เขาบอกว่า อยากเล่นไปขณะที่ฟ้าค่อย ๆมืดลง
ผมจะลองเอาเนื้อเพลงที่หลายคนว่าเสี่ยว ว่าแว้น มาลงนะครับ
ผมว่าในยุคสมัยหนึ่ง เพลงพวกนี้ มันโดนมาก จริง ๆนะ

"แต่กลับมาเถิดที่รัก ถ้าวันนี้เขาไม่แคร์ จะกลับมาอย่างคนแพ้ ก็ไม่ต้องลำบากใจ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:05 pm โดย kongnoo17 »
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

kongnoo17

• Member
  • **
Re: =CLASH Rebirth The Final Concert=
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 07:58 pm »
เปิดด้วย Pop Rock ความหมายดี ๆสองเพลง
พวกเขาไม่เคยเปิดด้วยเพลงแบบนี้มาก่อนเลยในคอนเสิร์ตใหญ่
มาครั้งนี้ ชิลมากครับ :emo1_0008:

"ต้องอยู่กับความจริง ต้องอยู่กับความจริง ปล่อบรักที่ไม่ดีเก่า ๆ เขาจากเธอไปจริง ทุกสิ่งในใจเธอยังร้าว It's gonna be OK right now"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:07 pm โดย kongnoo17 »
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

kongnoo17

• Member
  • **
Re: =CLASH Rebirth The Final Concert=
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:00 pm »
วงแคลชบอกว่า แฟนเพลงวงเราไม่ได้เยอะที่สุดในประเทศ แต่แฟนเราคุณภาพที่สุด ผมว่า แฟนเพลงทุกวงคือความสำเร็จของทุกวงดนตรีครับ

"เธอคนเดียว เธอคือนางฟ้าในใจ คอยนำทาง คนที่อ้างว้างเดียวดาย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:07 pm โดย kongnoo17 »

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:01 pm »
กำลังถ่ายภาพเพลิน ๆ ทอมข้าง ๆกระโดดชม เลยระเบิดซูมซะเลย
ไม่สวย แต่ ฮือฮา ณ ที่ตรงนั้น ฮ่าๆๆๆ

"ถ้าพ่อมาเห็นจะเป็นไง แม่มาเห็นจะเป็นไง อาจจะต้องหัวใจวาย ตกใจเพราะช็อคกระทันหัน เด็กๆ คู่นี้เป็นใคร อยากจะรู้ลูกใครกัน เล่นบทรักตอนกลางวัน โลกมันจะร้อนมากไปแล้ว"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:08 pm โดย kongnoo17 »

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:02 pm »
แบบนี้ก็อาร์ตตตตตต ฮ่า ๆ ๆ เด็กเอ๋ยเด็กน้อย

"เจ็บแค่ไหน ให้ฉันคอยรักษาเยียวยา ให้เธอมา มาซบลงที่ตรงกลางใจ ปล่อยความช้ำที่เขาทำให้เธอเสียใจ ผ่านอกฉัน ให้น้ำตาผ่านลึกลงกลางใจ ฉันจะซับมันเอง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:11 pm โดย kongnoo17 »

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:03 pm »
คอนเสิร์ต ชอบมีอะไรโปรยลงมาเสมอ

"ฝืนใจ จากไปด้วยน้ตารินไหล สักวันจะกลับมา ฝืนใจ ห่างไกลแค่ไหนฉันคิดถึง เป็นห่วงเธอไม่ห่าง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:13 pm โดย kongnoo17 »

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:04 pm »
ผมคงไม่ได้เห็นภาพนี้อีกนานมากกกกก

"พอเวลาจะขาดเธอไป จิตใจกังวลแสนทนเศร้า และฉันก็รู้ว่าเพราะตัวเรา ทีทำให้เธอต้องจากไป"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2011, 08:13 pm โดย kongnoo17 »

pitichot

• Ghost Watcher
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:14 pm »
เข้ามาชมครับ
ไม่ได้เห็นภาพอาจารย์ Big ซะนาน
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0003:
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:17 pm »
ภาพต่อไปนี้ ขอบอกว่า ถ่ายยากมาก ต้องอาศัยความหน้าด้าน(ในการแต่งภาพ) จึงจะได้ภาพออกมา

"อยากจะไป จะอยู่ ขอทีเถอะบอกมา ไม่รู้หรือไร วาฉันยิ่งกว่าเสียใจ"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:19 pm »
ถ่ายยากจริง ๆ พวกพี่ ๆเ้ขาฮอตมาก :emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:

"ใส่ร้าย ป้ายสี พวกเราเอาถึงตายบอกไว้เลยไม่ยอม ใส่ร้ายป้ายสีพวกเรา จนวอดวาย บอกไว้เลยไม่ยอมแพ้พ่าย"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:22 pm »
หน้าด้านวะ ทำไงได้อยู่ในคอกนิ

"กอดฉันให้นานเข้าไว้ เพราะเธอช่างแสนมีความหมายกับฉันมากมายอย่างนี้ ความรักที่ฉันให้เธอ ไม่เยให้มากเท่าใคร ที่กระซิบบอกหัวใจเธอ เธอคงได้ยิน ว่ารักเธอมากกว่าสิ่งใด"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:25 pm »
คนนี้มือกีตาร์ พี่แฮ็ค ณ บางช้าง คงไปทำวงใหม่แน่นอน เพราะ นี้ดการเล่นดนตรีมาก

"อยากให้ถามใจของเธอก่อน ยังรักตัวเขาหรือเปล่า ถ้าเขาคือคำตอบ ฉันพร้อมจะจากไป"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:26 pm »
ผู้ชายคนนี้ ผมว่าเขาเจ๋งมากกว่าที่เราเห็นเขาครับ

"ก็ฉันรู้ ว่าฉันแทนเขาไม่ได้ และฉันรู้ว่าใจเธอมีแต่เขา แต่ฉันขอ ขอแค่เช็ดน้ำตาเธอเบา ๆ ในฐานะคนรักเก่าที่คุ้นเคย"

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 08:29 pm »
และสุดท้ายครับ ผม เพื่อน และรุ่นน้อง ที่ไปดูคอนเสิร์ตนี้ด้วยกัน
พวกเราทุกคนคือนักดนตรี นักแต่งเพลง และคนฟังเพลง

ในมุมของคนที่ไม่ใช่แฟนเพลง ผมกล้าพูดเลยว่า วงดนตรีวงนี้ ไม่ธรรมดา ทั้งรูปแบบและผลงานครับ

10 ปี ที่วงนี้โลดแล่นอยู่ สิ่งหนึ่งที่ GMM ยอมรับคือ อัลบั้มที่แย่ที่สุด ก็ไม่ขาดทุน

และ 1 ล้าน ก็อปปี้ ก็เกิดขึ้นมาแล้ว แม้แต่ 4 แสนก็อปปี้ ในอัลบั้มหลัง ๆก็ยังงทำได้
ผมว่าด้วยยอดขาย และกระแส ผมขอคารวะ วงแคลชครับ

todayz

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พ.ค. 2011, 10:58 pm »
โอ้ว อยากไปดูมากๆ แต่ดันไม่ว่าง  :emo1_0014:
รอดูดีวีดี ครับ

afterdark

• Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พ.ค. 2011, 08:27 am »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ  วงโปรดของผมเช่นกัน :emo1_0005:

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 พ.ค. 2011, 11:32 am »
โดนย้ายจนได้ ฮ่าๆ

งานมันไม่ดี เลยไม่กล้าลงห้องโน้น

แต่ได้ลงก็ดีแล้วล่ะ ปลื้ม ฮ่าๆ

jimmy2

• Global Moderator
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 พ.ค. 2011, 05:13 pm »
โดนย้ายจนได้ ฮ่าๆ

งานมันไม่ดี เลยไม่กล้าลงห้องโน้น

แต่ได้ลงก็ดีแล้วล่ะ ปลื้ม ฮ่าๆ

มีที่ไหน อยู่ชั้นประถมแล้ว
ยังจะไปเข้าห้องอนุบาลอีก

kongnoo17

• Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 พ.ค. 2011, 06:24 pm »
ผมเรียนศึกษาผู้ใหญ่ ครับ ฮ่าๆ

Aey07

• **
  • ชอบนะ แต่ไม่ได้บ้า รักนะ แต่ไม่ได้หลง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 พ.ค. 2011, 09:59 pm »
ภาพได้บรรยากาศดีครับอาจารย์บิ๊ก :emo1_0005:
อุปกรณ์ดี ใช่ว่าจะถ่ายรูปดี อิ๊ อิ๊

iGamez

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • หล่อ..ล่ำ..ปล้ำง่าย
    • iGamez !!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พ.ค. 2011, 09:20 am »
จารย์บิ๊กไปไหนมาเนี่ย ไม่ค่อยเห็นเลย  :emo1_0002: 

ผมชอบฟังเพลงช้าของclashนะ เสียงพี่แบงค์(กล้าเรียกพี่เน๊าะ)กับเสียงดนตรีมันบาดใจดี โดนใจจิ๊กโก๋ (ทั้งๆที่เนื้อหาบางเพลงมันแมนมากๆไม่รู้ในชีวิตจริงจะทำได้หรือเปล่า แต่ก็เอาวะ บิ้วๆมันไป)

ดูแล้วผมนึกถึงตอนยังยังรุ่นๆ ตอนที่ไมโครประกาศแยกวงจัง
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

(G_G)

• Administrator
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 พ.ค. 2011, 09:36 am »
แบงค์นี่ชอบหน้าตาท่าทางเท่านั้น

เพลงก็งั้นๆ

งั้นก็ฟังประจำไง .... เมื่อวานยังนั่งรอเช็ดน้ำตา จนคาราโอเกะมันแฮงค์ไป

ตอนโดนด่าในเฟสบุ๊ค ก็ มายด์สไตร์ คนมันกวน มันก็กวน เกลียดซ่อนชอบในใจ มีมันทำได้

mommae

• Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 พ.ค. 2011, 11:19 am »
อิชั้นพลาดดดด งานดีๆอีกงานแระ

ได้เลนซ์ซูม ละก้อ สนามเมืองทองยูไนเต็ด ชิมิคะ ระยะ พอกะ ธันเดอโดม พอได้อยู่นะคิดว่า  แล้วครอปภาพอีกที

แต่คนกระโดดชนเราเนี่ย เห็นภาพค่ะ

อิชั้นโดนประจำ ก็เอาส้นเข็ม กระแทกง่ามนิ้วตรีนมันเรยค่า กร๊ากกก

GolFFyz

• Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พ.ค. 2011, 06:25 pm »
แวะมาชมครับ ^^

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.135 วินาที กับ 23 คำสั่ง