ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแล้ว...เหนื่อยใจหรือยังครับน้านพ ^^  (อ่าน 3165 ครั้ง)

pantui

• Member
  • **
  • น้าตุ๋ยครับ ^^
ผมว่าผมเอาภาพลงห้องมือใหม่มากที่สุดนะ ^^
และน้าณพก้เข้ามาติติงให้คำแนะนำเยอะที่สุดด้วย(อันนี้เป็นหน้าที่นะครับ 555)
หลายๆครั้งที่มันรู้สึกแย่ๆ ว่าทำไมเราถ่ายไม่สวยสักที เข้าไปดูรุปน้าๆท่านอื่นแล้ว มีแต่อึ้งกับภาพของแต่ละท่าน เค้าถ่ายกันยังไงมันถึงออกมาซะขนาดนั้น...ส่วนเราก็ยังย่ำอยู่ที่ห้องมือใหม่มาสองเดือนละ 555
แต่ก็รู้สึกดี โดนติมาก ได้มาก ^^

ด้วยงานของผมทำให้แทบที่จะไม่มีเวลาออกไปถ่ายรูปเลย เลิกงานเกือบๆทุ่มทุกวัน แสงหมด สถานที่สวยๆก็ไม่มีให้ถ่าย...
เมื่อวาน ผบทบ.โทรมาบอกเค้าว่าง ... แต่ผมไม่ว่าง ทั้งที่อยากถ่ายรูปมากๆ ...
ผมนั่งมองกล้องที่วางอยุ่โต๊ะทำงาน ผมจะเอายังไงดี อยากไปถ่ายจริงๆ... เอาวะ วันนี้เป็นไงเป็นกันขอหนีงานเถอะ ว่าแล้วก็หยิบโทรศัพท์โทรหาน้อง "แกมาเข้างานแทนพี่สองชั่วโมงได้ไหม พี่มีธุระด่วน" โชคดีที่น้องมันว่าง ผมเลยมีโอกาสได้ปล่อยผีทันที...

ขับรถไปรับ ผบทบ. ก้เกือบๆ 5 โมงเย็นแล้ว...จะเอาไงดี จะไปทางไหนดี จะไปถ่ายที่ไหน แสงก้เริ่มหมด....ผมขับรถเรียบแม่น้ำโขงไปเรื่อยๆ สายตาหันไปเห็นไร่ต้นข้าวโพดที่เค้าเพิ่งปลูกไว้ที่ข้างๆทาง ขนาดเล็กๆอยู่ริมแม่น้ำโขง...
เอาวะ ที่นี่แหล่ะ ...
หันไปมอง ผบทบ.... เสื้อเรียบร้อย ๆ ออกจะเชยๆ แบบสบายๆ ...ผมบอกเธอมีเสื้อผ้าชุดอื่นไหม เธอบอกมีอีกชุดอยู่หลังรถ ผมจึงให้เธอเอาออกมาดู แล้วให้เปลี่ยนทันที เพราะยังไงก้ดีกว่าชุดที่เธอใส่มา..
แล้วจะเปลี่ยนที่ไหน...เปลี่ยนมันในรถนี่แหล่ะ ไม่มีใครเห็นหร่อก...จึงออกมาเป็นฉะนี้แล ^^

บ่นจัง...คันมาก ไม่มีที่อื่นจะถ่ายแล้วเหรอเนี่ย นึกจะถ่ายก็ลงรถมาถ่ายเอาแบบนี้ ...
เอาน่า...ช่วยๆกันเนอะที่รัก 555

ไหนก็ได้ออกมาถ่ายแล้ว... เดี๋ยวขอต่ออีกชุดแบบเซ็กซี่ ๆ ครับ

น้าณพอย่าเพิ่งเหนื่อยหาข้อตินะครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2011, 02:34 pm โดย pantui »
ถึงจุดต่ำสุดในชีวิต...มันไม่มีต่ำกว่านี้อีกแล้ว ต่อไปมันต้องมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามา...ผมต้องเห็น "ฟ้าหลังฝน" ในสักวัน

pantui

• Member
  • **
Re: เหนื่อยไหมน้าณพ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 09:35 am »
ถ่ายชุดข้างบนไปแป๊บเดียว...ค่ำซะละ
งั้นกลับห้องไปอาบน้ำอาบท่าดีกว่า...
ก่อนอาบน้ำ ผมขอถ่ายแบบเซ็กซี่อีกนิดละกัน ในสภาพแสงเหลืองๆในห้อง...

ขอบคุณน้าๆทุกท่าน ที่เข้ามาติภาพของผมในหลายๆกระทู้ที่ผมลง..

โดยเฉพาะน้าณพ jimmy2 ที่เป็นแรงให้ผมฮึด โดยอาศัยข้อติและวิจารณ์....ผมมีกล้องใหม่นะน้าณพ แม้จะไม่มีเลนส์ใหม่ๆดีๆแบบน้าๆท่านอื่น ...ขอบอกน้าณพนะครับ "น้าต้องเหนื่อยกับผมไปอีกนาน 555"

ยินดีรับฟังทุกๆความเห็นสำหรับมือใหม่เพื่อนำไปพัฒนาจากน้าๆทุกๆท่านครับ...

ขอบคุณมากครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2011, 01:53 pm โดย pantui »
ถึงจุดต่ำสุดในชีวิต...มันไม่มีต่ำกว่านี้อีกแล้ว ต่อไปมันต้องมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามา...ผมต้องเห็น "ฟ้าหลังฝน" ในสักวัน

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 09:52 am »
ชอบภาพแรกสุดแฮะ  :emo1_0005:

set แรก ระวังแนวข้าวโพดตัดผ่านหัวนางแบบหน่อยอะครับ    ขยับตัวขึ้นลงนิดเดียวก็เลี่ยงได้แล้วว

เย็นๆแสงสวยดี ชอบๆ
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 09:55 am »
ชอบภาพแรกสุดแฮะ  :emo1_0005:

set แรก ระวังแนวข้าวโพดตัดผ่านหัวนางแบบหน่อยอะครับ    ขยับตัวขึ้นลงนิดเดียวก็เลี่ยงได้แล้วว

เย็นๆแสงสวยดี ชอบๆ

ขอบคุณมากครับ ^^
เอาไปปรับปรุงครับ ^^

moodum

• Ghost Watcher
  • **
  • ::: I love cz :::
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 10:22 am »
 :emo1_0005: :emo1_0005:

ผมก็ติดตามกระทู้ของน้าทุกกระทู้เหมือนกัน .... ผมเห็นความพยายามของน้ามากมาย ซึ่งต่างจากผม (หาไม่ค่อยได้  :emo1_0008:)
ผมสังเกตุว่าชุดนี้ ภาพคมกริบทุกรูปเลยครับ การจัดองค์ประกอบภาพ การ process มุมมองต่างๆ ดูลงตัวดีครับ
แต่ความคิดส่วนตัวผม ผมไม่ค่อยถูกใจกับแสงเหลืองๆในการถ่าย portrait มันน่าจะเหมาะกับ land มากกว่า
ถ้าเป็นผมจะถ่าย raw แล้วมาแก้ white balance ในโปรแกรมเอาครับ ... แต่สำหรับบางท่านอาจจะชอบแสงแบบนี้ก็ได้

ความคิดเห็นของมือใหม่คนหนึงเหมือนกัน

:emo1_0006: :emo1_0006:

Sony Nex-5N

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 10:36 am »

ผมก็ติดตามกระทู้ของน้าทุกกระทู้เหมือนกัน .... ผมเห็นความพยายามของน้ามากมาย ซึ่งต่างจากผม (หาไม่ค่อยได้  :emo1_0008:)
ผมสังเกตุว่าชุดนี้ ภาพคมกริบทุกรูปเลยครับ การจัดองค์ประกอบภาพ การ process มุมมองต่างๆ ดูลงตัวดีครับ
แต่ความคิดส่วนตัวผม ผมไม่ค่อยถูกใจกับแสงเหลืองๆในการถ่าย portrait มันน่าจะเหมาะกับ land มากกว่า
ถ้าเป็นผมจะถ่าย raw แล้วมาแก้ white balance ในโปรแกรมเอาครับ ... แต่สำหรับบางท่านอาจจะชอบแสงแบบนี้ก็ได้

ความคิดเห็นของมือใหม่คนหนึงเหมือนกัน

:emo1_0006: :emo1_0006:

ขอบคุณมากครับ...
ผมมีเธอที่คอยเป็นกำลังใจและยอมเป็นแบบให้เสมอ..ถือว่าผมโชคดีในระดับหนึ่งครับ..
สิ่งที่เธอพูดกับผมว่า "เวลาเห็นพี่ ถ่ายรูปแล้วหน้าบานมีความสุข ก็มีความสุขไปด้วย" มันทำให้ผมประทับใจมากๆ ...

พยายาม...ผมขอคุณคำนี้มากๆครับ ผมพยายามจริงๆ แม้นวันนี้มันจะยังไม่ดี วันต่อๆไปมันต้องดีขึ้น ผมเชื่อแบบนั้น...

เรื่องสี ผมเองกลับชอบสีเหลืองๆนะครับ ผมว่ามันอุ่นๆดี (อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ)..อีกอย่างถ่าย raw แล้วมาแก้ ผมทำไม่เป็นครับ เลย jpeg อย่างเดียว..

ดีใจและภูมิใจที่มีคนเห็นความตั้งใจของมือใหม่แบบผม...สู้ๆครับ ^^

coo0oom

• Member
  • **
  • มือใหม่ ใจปลาซิว !!
    • Multiply
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 10:56 am »
สวยมาก ภาพคมดีจังสงสัยน้าจะได้ย้ายห้องแล้ว  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
Sony A550
Kit 18-55 Sam
Minolta 75-300 BBC
Multiply : http://fcmoo.multiply.com

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 12:48 pm »
สวยมาก ภาพคมดีจังสงสัยน้าจะได้ย้ายห้องแล้ว  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ขอบคุณมากครับ  :emo1_0007:

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 01:04 pm »
ผมว่า ชุดไม่เข้ากับ ไร่ข้าวโพดครับ
เหมาะจะเป็นทุ่งหญ้ามากกว่า

ถามนิดหน่อย เพราะสงสัย ไม่ถ่ายเต็มตัว (แบบไม่ขาดบ้างเหรอครับ ?)
อย่างรูป 3 น่าจะเต็ม
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 01:56 pm »
ผมว่า ชุดไม่เข้ากับ ไร่ข้าวโพดครับ
เหมาะจะเป็นทุ่งหญ้ามากกว่า

ถามนิดหน่อย เพราะสงสัย ไม่ถ่ายเต็มตัว (แบบไม่ขาดบ้างเหรอครับ ?)
อย่างรูป 3 น่าจะเต็ม

แฟนผมก็บอกชุดมันไม่เข้ากับไร่ข้าวโพดเหมือนกันครับ ^^...

ผมเอาเท่าที่มีในรถอ่ะครับ มีชุดเดียว -*-

ถ่ายเต็มตัว ต้องถอยอีกหลังอีกนิดครับ พอดีผมไม่ค่อยแม่นโฟกัสเท่าไหร่ มีถ่ายอยู่นิดหน่อยครับ แต่ดูไม่ค่อยดีเลย ..

ขอบคุณมากครับ

wawa

• Global Moderator
Re: อีกแล้ว...เหนื่อยใจหรือยังครับน้านพ ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 03:20 pm »
ภาพชุดนี้ดีขึ้นผิดหูผิดตา   ความคมชัดโอเค   :emo1_0005:   แสงพอใช้ได้ถือว่าผ่าน   :emo1_0055:   ที่ยังต้องปรับปรุงมากหน่อยคือ คอมโปซิชั่นหรือองค์ประกอบภาพครับ   :emo1_0004:    พวกเปอร์สเปคตีฟและการวางกรอบหรือเฟรม และถ้าไม่หมดมุขจริงๆอย่าเอียงเฟรมครับ  ยึดเบสิคให้แม่นไว้ก่อน  ส่วนแสงเย็นเวลาสี่ห้าโมง อุณหภูมิสีอยุ่ที่ประมาณ5000องศาเคลวินบวกลบนิดหน่อย  ก็ให้สีออกอุ่นๆเหลืองๆเป็นธรรมชาติดีแล้วละครับ ไม่อยากให้ถ่ายrawนะ ถ่ายด้วย j peg น่ะดีแล้ว เดี๋ยวจะเคยตัว อะไรก็แก้ได้ มันจะทำให้ไม่ขวนขวายแก้ไข  คิดแต่จะพึ่ง psอย่างเดียว :emo1_0014:   ขอพูดซ้ำๆนะ  "ความขาดแคลน เป็นแรงผลักดันอันยิ่งใหญ่ให้พบกับความสำเร็จ" ครับ
มีแค่นิ้วชี้ ก็วาดภาพบนฟ้าได้ ไยต้องอ้างว่าไร้ภู่กันและผืนผ้าใบ (ปิยะ วนา รจนาเมื่อ4/3/2555)

pantui

• Member
  • **
Re: อีกแล้ว...เหนื่อยใจหรือยังครับน้านพ ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 03:32 pm »
ภาพชุดนี้ดีขึ้นผิดหูผิดตา   ความคมชัดโอเค   :emo1_0005:   แสงพอใช้ได้ถือว่าผ่าน   :emo1_0055:   ที่ยังต้องปรับปรุงมากหน่อยคือ คอมโปซิชั่นหรือองค์ประกอบภาพครับ   :emo1_0004:    พวกเปอร์สเปคตีฟและการวางกรอบหรือเฟรม และถ้าไม่หมดมุขจริงๆอย่าเอียงเฟรมครับ  ยึดเบสิคให้แม่นไว้ก่อน  ส่วนแสงเย็นเวลาสี่ห้าโมง อุณหภูมิสีอยุ่ที่ประมาณ5000องศาเคลวินบวกลบนิดหน่อย  ก็ให้สีออกอุ่นๆเหลืองๆเป็นธรรมชาติดีแล้วละครับ ไม่อยากให้ถ่ายrawนะ ถ่ายด้วย j peg น่ะดีแล้ว เดี๋ยวจะเคยตัว อะไรก็แก้ได้ มันจะทำให้ไม่ขวนขวายแก้ไข  คิดแต่จะพึ่ง psอย่างเดียว :emo1_0014:   ขอพูดซ้ำๆนะ  "ความขาดแคลน เป็นแรงผลักดันอันยิ่งใหญ่ให้พบกับความสำเร็จ" ครับ

อ.ปิยะ!!!!!

อาจารย์มาให้คอมเม้นท์ผม .... มันสุดยอดจริงๆครับ ดีใจมากๆเลย  :emo1_0007:

ขอบพระคุณมากครับ ผมจะเก็บทุกคำแนะนำไปปรับปรุงและพัฒนาต่อไปครับ...

คำว่า ดีขึ้นผิดหูผิดตา เป็นกำลังใจมากจริงๆครับอาจารย์ :emo1_0003:

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 06:58 pm »
อาจารย์หมอฯมาเองเลย น้าสบายแล้ววว
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

pommy

• **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 07:41 pm »
ชุดนี้สวยผิดหูผิดตาจริง ๆ ค่ะ
ชอบภาพที่ 3 นะคะ มุมแบบนี้ทำให้นางแบบดูไม่อ้วนค่ะ
บางภาพนางแบบดูตัวใหญ่เกินจริง ไม่ว่าจะคางใต้คอ หรือต้นแขน
เดาเอานะคะ...ว่าตัวจริง ของแฟนน้าตัวไม่ใหญ่มาก
ดังนั้นการเลือกมุมของนางแบบก็สำคัญค่ะ
ส่วนภาพแนวเซ็กซี่น้าทำได้ดีเลยค่ะ .. หรือว่ามาแนวนี้ท่าทางจะเวิร์ค... :emo1_0003: :emo1_0003: :emo1_0009: :emo1_0009:
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มี.ค. 2011, 10:49 pm »
ภาพสวยขึ้น ผิดหูผิดตาเลยครับ สู้ต่อไปนะครับ  :emo1_0003:
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

StuPidCuPid

• My Flickr
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 01:17 am »
ชอบรูปแรก กะ รูปชุดว่ายน้ำทั้งหมดครับ เสียดาย depth น้อยไปหน่อย ตาเลยคมข้างเดียว

ส่วนที่ถ่ายไรข้าวโพดผมว่า ดูมัน รก ๆ ไปหน่อยครับ แต่ ก็เห็นความตั้งใจที่จะใช้ ใบข้าวโพดมาเป็น foreground มาเป็น กรอบนะครับ แต่ มันยังดูรก ๆ ยังไงไม่รู้ครับ ถ้าทำให้ได้เหมือน ภาพแรก จะเด็ดมาก ๆ เลยครับ

:)

pitichot

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 10:04 am »
สวยงามครับ
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

mysticmirages

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 10:14 am »
  ขอพูดซ้ำๆนะ  "ความขาดแคลน เป็นแรงผลักดันอันยิ่งใหญ่ให้พบกับความสำเร็จ" ครับ

ชอบข้อคิดข้อนี้มากครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
ฉันอ่าน ฉันลืม
ฉันเขียน ฉันจำ
ฉันทำ ฉันเข้าใจ

Sometimes when you sacrifice something precious, you’re not really losing it. You’re just passing it on to someone else.

(G_G)

• Administrator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 10:22 am »
มาเป็นกำลังใจให้ครับ

ดูรูปให้เยอะๆ แล้วจดมุมไปถ่ายเลยครับ
พอกลับมาบ้าน มาหาจุดบกพร่อง เดี๋ยวจะได้วิธีคิดเอง ไว้ใช้ในครั้งถัดไป

Monster

• Administrator
    • http://kitskorn.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 11:07 am »
ผมว่าถ่ายออกมาได้สวยแล้วครับ มากกว่านี้คือเรื่องการใส่ใจรายละเอียด เพื่อให้งานสวยขึ้นกว่าเดิมไปอีกระดับ เช่น เรื่องการวางองค์ประกอบ การละลายฉากหลังเพิ่ม การวางทางทางของ subject  น้าถ่ายสวยกว่าตอนผมเริ่มถ่ายรูปอีก

jimmy2

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 11:39 am »
ผมเป็นได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับน้า

ด้วยความที่ผมอยากเห็นทุกคน ถ่ายรูปได้สวย
จึงได้พยายามวิเคราะห์ภาพให้อย่างเต็มที่ครับ

หลายๆ ท่านที่ตอบไปด้านบน ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันแล้วว่า น้าทำได้ดีขึ้นจนผิดหูผิดตาจริงๆ
และผมก็คงเป็นอีกเสียงหนึ่งที่ต้องบอกเช่นเดียวกันท่านอื่นๆ ว่า ภาพชุดนี้ ดีขึ้นจริงๆ เลยครับ

องค์ประกอบก็เริ่มเข้าที่เข้าทางแล้วหละครับ

เรื่อง WB ยังมีเพี้ยนๆ อยู่บ้าง ซึ่งก็ต้องเรียนรู้เพิ่มเติมครับ

หวังว่าน้าคง Turn Pro ในเร็วๆ วันนี้นะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 มี.ค. 2011, 09:58 pm »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากครับ...

ผมเข้ามาในเวปนี้ ไม่รู้จักใครเลย ตามอ่านแต่น้านพคอมเม้นท์คนนั้นคนนี้ (แอบอ่านมาเรื่อยๆครับ) อ่านแล้วก็คิดตาม เลยรู้สึกนับถือน้านพเป็นการส่วนตัว..

เข้าไปในกระทู้คนนั้นคนนี้ แอบอิจฉาในฝีมือ..ทำให้อยากถ่ายสวยๆแบบท่านอื่นๆมั่ง..

รู้สึกเป็นเกรียติมากๆครับ ที่ทั้ง อ.ปิยะ ทั้ง admin และ น้านพ รวมถึงน้าๆท่านอื่นๆด้วย มาให้กำลังใจ...มันสุดยอดจริงๆเลยครับ อบอุ่นมากๆ

ผมจะย่ำอยู่ห้องมือใหม่แบบนี้แหล่ะครับ ถ้าน้านพหรือน้าท่านอื่นๆไม่ให้ผ่าน...ผมก็จะหาโอกาสไปถ่ายและเอามาลงไปอย่างนี้แหล่ะ 555

ขอบพระคุณทุกๆท่านจริงๆครับ..

ปล.น้านพ กล้องผมหมดกลิ่นใหม่แล้วนะครับ 555+

FurOkI

• Power Puff Boy
  • คนรักสัตว์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มี.ค. 2011, 11:16 am »

สวยมากๆเลยครับ

คม แสงนุ่ม ดูเข้ากันดีครับ

ในสายตาผมถือว่าภาพสวยแล้วครับ :emo1_0005: :emo1_0005:
:emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015:
++ขอสนับสนุนให้ทุกคนมองโลกในแง่บวก++
By FurOkI PowEr !!

kongnoo17

• Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 มี.ค. 2011, 11:20 am »
ผม และน้า ๆ ทุกท่าน คงพูดว่า สวยขึ้นเยอะครับ

แต่น้า ต้องบอกตัวเองว่า สวยได้อีก ทำยังไงวะเนี่ย ทำไมไม่สวยวะเนี่ย

แล้ว มัจะสวยขึ้นอีกมากกกกกกกกกกกกครับผม

ส่วนกระผมเอง ไม่กล้าลงรูปเยอะครับ เดี๋ยวน้ากอสมาดุ ฮ่าๆ
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มี.ค. 2011, 05:29 pm »

สวยมากๆเลยครับ

คม แสงนุ่ม ดูเข้ากันดีครับ

ในสายตาผมถือว่าภาพสวยแล้วครับ :emo1_0005: :emo1_0005:

ขอบคุณมากๆครับ  :emo1_0007:

pantui

• Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 มี.ค. 2011, 05:32 pm »
ผม และน้า ๆ ทุกท่าน คงพูดว่า สวยขึ้นเยอะครับ

แต่น้า ต้องบอกตัวเองว่า สวยได้อีก ทำยังไงวะเนี่ย ทำไมไม่สวยวะเนี่ย

แล้ว มัจะสวยขึ้นอีกมากกกกกกกกกกกกครับผม

ส่วนกระผมเอง ไม่กล้าลงรูปเยอะครับ เดี๋ยวน้ากอสมาดุ ฮ่าๆ

ขอบคุณมากๆครับ...

มันต้องสวยขึ้นอีก...ผมจะพยายามครับ ^^

todayz

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 มี.ค. 2011, 11:30 pm »
 :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.247 วินาที กับ 23 คำสั่ง