ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้...แต่ครั้งนี้ผมรู้สึกแย่ที่สุดในการถ่ายภาพ  (อ่าน 6432 ครั้ง)

pantui

• Member
  • **
  • น้าตุ๋ยครับ ^^
แดดตอนเที่ยง กลางหัวเลย...
เวลาที่จำกัดเพียง 1 ชั่วโมง (ผมหนีงานมาได้แค่นี้ครับ)

ผมถ่ายน้องสาวออกมาได้แย่มาก ขนาดที่คนเห็นรูปแล้ว ถึงกับส่ายหน้าขนาดนั้นเลยหรือ..
น้องเค้าตั้งใจไปซื้อเสื้อผ้าชุดใหม่ มาเพื่อให้ผมถ่ายให้ ... แต่ด้วยสถานการณ์ที่ไม่เอื้อเอาเสียเลย ทั้งเวลาและความรีบเร่ง
หลังจากถ่ายรูปเสร็จ ผมเอาลง facebook เพื่อให้น้องมันมา save เอา.. แต่ไม่ทันที่น้องจะมาเห็นมาดู ผมก็ต้องลบออกทั้งหมด เพราะแต่ละคอมเม้นท์ใน facebook มันทำให้ผมถอดใจ อยากกดไม่ถูกใจมั่ง ไม่ได้เรื่องมั่ง ... ผมคิดว่าถ้าน้องสาวผมมาเห็นคงรู้สึกแย่มากๆในแต่ละคอมเม้นท์... น้องน่ารักครับ แต่ผมแย่เอง..

ผมคิดอยู่นานว่าจะเอามาลงที่นี่ดีไหม เพราะน้าๆที่นี่เก่งๆเยอะมาก ... แต่ผมคิดว่าที่นี่  อย่างน้อยก็มีหลักและเหตุผลมารองรับ ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์กับผมมากๆ ผมจึงเอาลงให้ติชมครับ...

ยินดีน้อมรับคำติชมจากทุกๆท่านครับ..

ขอบคุณมากครับ..

ถึงจุดต่ำสุดในชีวิต...มันไม่มีต่ำกว่านี้อีกแล้ว ต่อไปมันต้องมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามา...ผมต้องเห็น "ฟ้าหลังฝน" ในสักวัน

earthmmc

• Ghost Watcher
  • **
    • http://www.flickr.com/photos/earthmmc/
ส่วนหนึ่งผมว่าเพราะน้าถ่ายตอนเที่ยง แสงแดดลงกลางหัวเลย ทำให้เกิดเงาบังหน้าบังตาแบบครับ.. :emo1_0004:

ขอเม้นนิดนึง ไม่กล้าเม้นมาก ยังไม่เก่งพอ..รอน้าณพดีกว่าครับ :emo1_0008:

iydvbot55

• Member
  • **
ยังไงดีรอคอมเม้นน้าๆดีกว่าผมก้อมือใหม่ยังไม่เคยถ่าย Portrait ยังไงก้อสู้ๆคับ :emo1_0006:

ปล.เจอน้าใช้ A330 แล้ว 555
@330  18-55mm ธรรมดาเดิมๆ

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
ใน net ใน FB พวกเกรียนมันเยอะครับน้า อย่าไปคิดมาก

รูปน้า อาจจะไม่ Perfect แต่ มันก็ไม่ได้ดูแย่นะครับ อาจจะขาดนิด แหว่งหน่อย แต่ภาพรวม ผมว่าดูได้ครับ ถ้าไม่ซีเรียสกับมัน :emo1_0001:
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

pitichot

• **
ถ่ายตอนเที่ยงนี่มันยากจริงนะ :emo1_0003:
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

pantui

• Member
  • **
ขอบพระคุณน้าๆทุกๆท่านมากครับ  :emo1_0001:
ถึงจุดต่ำสุดในชีวิต...มันไม่มีต่ำกว่านี้อีกแล้ว ต่อไปมันต้องมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามา...ผมต้องเห็น "ฟ้าหลังฝน" ในสักวัน

pommy

• **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
แนะนำแค่ว่า ถ้ามีเวลาถ่ายตอนเที่ยง ๆ ก็หามุมสวย ๆ ในร่มถ่ายซะก็สิ้นเรื่องค่ะ
ส่วนตัวแล้วถ่ายคนไม่บ่อย แต่ก็มีหลายครั้งที่ได้ถ่ายช่วงเที่ยง ๆ ก็เปลี่ยนเป็น
นั่งเล่นร้านกาแฟสวย ๆ แล้วถ่ายอินดอร์แทนค่ะ ช่วยได้
ส่วนถ่ายกับวิวนี่ คงต้องรอเวลานิดส์ เอาช่วงวันหยุดก็ได้นัดน้องแต่งตัวน่ารัก ๆ ออกไปชิลล์เอ้าท์กัน
ได้เที่ยว-ได้ภาพ แฮปปี้กันไปทั้งพี่ทั้งน้องค่ะ

เห็นด้วยกับที่น้ากบพูดนะคะ....ภาพมันไม่ได้แย่ขนาดดูไม่ได้หรอกค่ะ แต่อาจจะไม่สวยโดนใจท่านผู้ชมใน FB ก็แค่นั้นค่ะ :emo1_0006:
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

pitichot

• **
แนะนำแค่ว่า ถ้ามีเวลาถ่ายตอนเที่ยง ๆ ก็หามุมสวย ๆ ในร่มถ่ายซะก็สิ้นเรื่องค่ะ
ส่วนตัวแล้วถ่ายคนไม่บ่อย แต่ก็มีหลายครั้งที่ได้ถ่ายช่วงเที่ยง ๆ ก็เปลี่ยนเป็น
นั่งเล่นร้านกาแฟสวย ๆ แล้วถ่ายอินดอร์แทนค่ะ ช่วยได้
ส่วนถ่ายกับวิวนี่ คงต้องรอเวลานิดส์ เอาช่วงวันหยุดก็ได้นัดน้องแต่งตัวน่ารัก ๆ ออกไปชิลล์เอ้าท์กัน
ได้เที่ยว-ได้ภาพ แฮปปี้กันไปทั้งพี่ทั้งน้องค่ะ

เห็นด้วยกับที่น้ากบพูดนะคะ....ภาพมันไม่ได้แย่ขนาดดูไม่ได้หรอกค่ะ แต่อาจจะไม่สวยโดนใจท่านผู้ชมใน FB ก็แค่นั้นค่ะ :emo1_0006:
:emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
เยี่ยมเลยครับจะแอบเก็บไปใช้ครับ
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

aiekung

• **
  • อันยองฮาเซโย ^^
โดยรวมก็ไม่ได้เลวร้ายนี่ครับ  :emo1_0004:

ถ่ายตอนพระอาทิตย์อยู่บนหัว ผมแนะนำให้ไปถ่ายในร่มแทนครับ
เช่นใต้เงาไม้ เงาอาคาร เงาต่างๆ โดยอย่าให้เงาไปพาดหน้าของนางแบบนะครับ

อย่างเช่นรูปนี้ครับ

ภาพนี้ถ่ายช่วงพระอาทิตย์อยู่บนหัวเหมือนกัน ผมต้องอาศัยเงาของแนวหลังคามาบังหน้านางแบบ
เพื่อไม่ให้หน้าของแบบมีเงาใต้ตา ใต้จมูก ใต้ปาก อ่ะครับ  :emo1_0004:

pommy

• **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)

:emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
เยี่ยมเลยครับจะแอบเก็บไปใช้ครับ
ยินดีเลยค่ะ
แล้วก็แวะเอาภาพมาให้ดูค่ะ ชุดนี้ถ่ายเที่ยงวัน ถึง บ่ายสองโมงเย็น แดดจัด ๆ เลยค่ะ
แต่แค่เลี่ยงมุมค่ะ เอาน้องเข้าร่มตลอด ไว้ใต้ต้นไม้บ้าง ในตัวอาคารบ้าง
ถ้าสังเกตภาพดี ๆ จะเห็นว่าแสงด้านนอกจ้ามาก ๆ เราคงสู้แดดไม่ไหวค่ะ
วิธีนี้ค่อนข้างได้ผลค่ะ ลองดูภาพตาม link นะคะ :emo1_0006:
http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=16017.0
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

pantui

• Member
  • **
โดยรวมก็ไม่ได้เลวร้ายนี่ครับ  :emo1_0004:

ถ่ายตอนพระอาทิตย์อยู่บนหัว ผมแนะนำให้ไปถ่ายในร่มแทนครับ
เช่นใต้เงาไม้ เงาอาคาร เงาต่างๆ โดยอย่าให้เงาไปพาดหน้าของนางแบบนะครับ

ภาพนี้ถ่ายช่วงพระอาทิตย์อยู่บนหัวเหมือนกัน ผมต้องอาศัยเงาของแนวหลังคามาบังหน้านางแบบ
เพื่อไม่ให้หน้าของแบบมีเงาใต้ตา ใต้จมูก ใต้ปาก อ่ะครับ  :emo1_0004:

สวัสดีครับคุณอิ๊.

ผมรู้จักคุณตั้งแต่เวป p3t เวป DGO มานานแล้ว..ชื่นชมในผลงานคุณมากๆครับ อยากถ่ายรูปสวยๆได้แบบคุณมั่ง จะพยายามต่อไปครับ  :emo1_0001:

pantui

• Member
  • **

ยินดีเลยค่ะ
แล้วก็แวะเอาภาพมาให้ดูค่ะ ชุดนี้ถ่ายเที่ยงวัน ถึง บ่ายสองโมงเย็น แดดจัด ๆ เลยค่ะ
แต่แค่เลี่ยงมุมค่ะ เอาน้องเข้าร่มตลอด ไว้ใต้ต้นไม้บ้าง ในตัวอาคารบ้าง
ถ้าสังเกตภาพดี ๆ จะเห็นว่าแสงด้านนอกจ้ามาก ๆ เราคงสู้แดดไม่ไหวค่ะ
วิธีนี้ค่อนข้างได้ผลค่ะ ลองดูภาพตาม link นะคะ :emo1_0006:
http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=16017.0

ขอบคุณมากๆครับ ..

aiekung

• **
  • อันยองฮาเซโย ^^

ผมรู้จักคุณตั้งแต่เวป p3t เวป DGO มานานแล้ว..ชื่นชมในผลงานคุณมากๆครับ อยากถ่ายรูปสวยๆได้แบบคุณมั่ง จะพยายามต่อไปครับ  :emo1_0001:

อ้าว คนกันเองนี่เองครับ  :emo1_0010:

ไว้มีโอกาสมาถ่ายรูปด้วยกันไหมครับ  :emo1_0004: :emo1_0071:

pantui

• Member
  • **

อ้าว คนกันเองนี่เองครับ  :emo1_0010:

ไว้มีโอกาสมาถ่ายรูปด้วยกันไหมครับ  :emo1_0004: :emo1_0071:

ผมอยู่อีสานครับคุณอี๊...คงไม่มีปัญญาเข้า กทม.หร่อกครับ ค่าใช้จ่ายมันสูง ^^
ติดตามผลงานคุณอี๊ทางนี้ดีกว่าครับ ^^

afterdark

• Member
  • **
ภาพคมชัดดีครับ
แต่ถ่ายกลางวันยากจริงๆครับ

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
เท่าที่ดู ผมว่าก็ไม่ได้แย่อะไรนักนะครับ

ถ้าดูแล้วไม่น่าพอใจ อย่าคิดมากดีกว่าครับ หาเวลาถ่ายใหม่
ใจเย็นๆ สบายๆ ถ่ายรูปไม่ใช่เรื่องควรคิดมากให้เยี่ยวเหลืองครับ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

Text

• Global Moderator
  • It's out of my controlFlying at the speed of light
กด LIKE ให้ทุกคอมเม๊นต์แล้วคร้าบบบบบบบบบ

:emo1_0005: : :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

ศิลป "ไม่มีถูกไม่มีผิด"
แค่ใช่กับไม่ใช่

Batt

• Member
  • **
  • หมีขาว A500
    • http://www.facebook.com/Lockonphoto
ผมว่าแหล่มแล้วครับ  :emo1_0005: :emo1_0005:

แนะว่าหาร่มสักอันมาบังแดดครับ เพราะมัน "ร้อน" ครับ น้า  :emo1_0010: :emo1_0010:
Sony A500&A550

Flash 42 & Yongnuo 560II

10-24 โดนใจวัยรุ่น
17-50 ชอบมั่ก
18-55 มาตรฐานติดกล้อง
28-105 หมีหวานมินอลต้า
55-200 เทเลคมๆ
501.8 แจ่มจริงตัวแค่นี้
200-400 ยาวสะใจ

NEX-VG 20 ^^

รับนิดหน่อยนะครับ ^^
http://www.facebook.com/LockOnPhoto
Facebook : Battminton Delpiero

sir

• **
ผมว่ารูปโดยรวมแล้วก็ใช้ได้ครับ
แค่ช่วงเวลาที่ถ่ายครับทำให้ภายออกมาอย่างที่เห็น
สู้ๆครับ

ผมโดนหนักกว่าน้าอีกผมถ่ายรูปให้ลูกค้า
เพื่อนเจ้าสาวเรียนนิเทศมาสอนผมว่ามุมนี้ดีกว่าผมเรียนมาผมก็ยิ้มไม่พูดอะไรแต่คิดว่าถ้า*เจ่งแล้ว*ไม่ถ่ายเองละ
แล้วยังถามอีกทำไมใช้กล้องยี่ห้อนี้ :emo1_0010:

issaraseree

• **
ก็สวยดีครับ นางแบบก็น่ารักสุดยอด
คิดถึงบ้าน

jimmy2

• Global Moderator
กระทู้นี้มีคอมเม้นท์ดีๆ มากมายเลยนะครับ

ทุกท่านที่ตอบกระทู้ ก็ได้ให้คำแนะนำดีๆ ไปหมดแล้ว ผมคงไม่ต้องแนะนำอะไรแล้วหละครับ

ผมไม่ได้พูดให้น้าในแง่บวกนะครับ
จริงๆ นะ ภาพชุดนี้มีจุดบกพร่องอยู่บ้างก็จริง
แต่ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายอย่างที่น้าถูกคนอื่นเค้าติมาหรอครับ

อย่างเพิ่งหมดกำลังใจนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2011, 03:38 pm โดย jimmy2 »

dennelisa

• Member
  • **
  • ................ you are
น้าตอบตัวเองได้แล้วนี่ครับ...งานน้าใช่ว่าไม่ดีนะ ดีมากด้วยครับ
"ครูหมอปิยะ"มีส่วนเปิดโลกทัศน์ทำให้ข้าพเจ้า"หลุดพ้น"จากเพดานความคิดในการถ่ายภาพที่อยู่กับข้าพเจ้ามานานตลอดเวลาหลายปี
https://www.facebook.com/denn.photography แวะติ แวะชม นะครับ

pantui

• Member
  • **
อบอุ่นและเป็นกันเองสำหรับมือใหม่แบบผมมากครับ มีกำลังใจขึ้นมาเยอะจริงๆ
สู้ต่อไป ทาเคชิ ^^

kongnoo17

• Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
ขอยกคำพูด อ.ปิยะมานะครับ อาจจะไม่เหมือน 100% แต่ก็ประมาณนี้

"ถ้า 10 คนดูภาพเรา  คนว่าสวย ก็โอเคนะ เพราะมันส่วนมาก แต่ถ้า 1 ล้านคนบอกว่าสวย จากจำนวนประชากร 70 ล้านคน ก็ถือว่าโอเคนะ เพราะ คนชอบตั้ง 1 ล้านคน"

ผมเลยขอเสริมว่า

"ถ้าเราเอาภาพไปกองตรงหน้าคนที่ดีแต่ติเตียน ไม่ใช่เพื่อสร้างสรรค์ สิ่งที่ตามมาก็งบั่นทอนจิตใจ เสียเวลา และความสนใจเราเปล่า ๆ "

ในมุมของผม น้องนางแบบจะชอบภาพชุดนี้ครับ แค่น้าลองเอาใจตลาด(ลูกค้า ฮ่า ๆ) โดยการครอปภาพ หรือ โพรเซสสี เพิ่มสักชุดนึง รับรองได้ว่าน้องต้องชอบแน่ ๆ
ส่วนการพัฒนาฝีมือของเรา ผมคิดว่า สายตาของเราเอง ถ้าไม่โกหกตัวเอง เรารู้ดีว่า เราพลาดตรงไหนไป เห็นแล้วมันอึดอัดใจ งานหน้าแก้มันเลย
ดูซิว่าสถานการณ์เดียวกันนี้ แต่มากับการรับมือแบบใหม่ เราจะชนะมันได้มั้ย ผมใช้วิธีนี้ประจำสังเกตได้ครับ ผมมักโดนสับเละก่อนเสมอ

มันคือสิ่งที่เกิดควบคุ่กันครับ การเอาใจตลาด และ การพัฒนาฝีมือตัวเอง หาจุดร่วมให้เจอ จะมีความสุขครับ และที่สำคัญ

"หมาเห่าเพราะหมามันอยากคุยด้วยครับ แต่เราคุยกันคนละภาษา เลยไม่เข้าใจกัน ส่วนมากผมก็พูดภาษาคนกับหมา ฟังไม่รู้เรื่องผมก็เดินจากมา เคยหลวมตัวไปปคุยกับมันหลายทีครับ มีแต่เสียกับเสีย คนเดินผ่านมามองเราคุยกับหมา ก็อายเค้า แถมดีไม่ดีหมากัดอีก ซวยเลย"

สู้ ๆครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งกาจอะไร แค่คนที่โดนมาเยอะครับ ฮ่าๆ :emo1_0010: :emo1_0010:
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

pantui

• Member
  • **
ขอยกคำพูด อ.ปิยะมานะครับ อาจจะไม่เหมือน 100% แต่ก็ประมาณนี้

"ถ้า 10 คนดูภาพเรา  คนว่าสวย ก็โอเคนะ เพราะมันส่วนมาก แต่ถ้า 1 ล้านคนบอกว่าสวย จากจำนวนประชากร 70 ล้านคน ก็ถือว่าโอเคนะ เพราะ คนชอบตั้ง 1 ล้านคน"

ผมเลยขอเสริมว่า

"ถ้าเราเอาภาพไปกองตรงหน้าคนที่ดีแต่ติเตียน ไม่ใช่เพื่อสร้างสรรค์ สิ่งที่ตามมาก็งบั่นทอนจิตใจ เสียเวลา และความสนใจเราเปล่า ๆ "

ในมุมของผม น้องนางแบบจะชอบภาพชุดนี้ครับ แค่น้าลองเอาใจตลาด(ลูกค้า ฮ่า ๆ) โดยการครอปภาพ หรือ โพรเซสสี เพิ่มสักชุดนึง รับรองได้ว่าน้องต้องชอบแน่ ๆ
ส่วนการพัฒนาฝีมือของเรา ผมคิดว่า สายตาของเราเอง ถ้าไม่โกหกตัวเอง เรารู้ดีว่า เราพลาดตรงไหนไป เห็นแล้วมันอึดอัดใจ งานหน้าแก้มันเลย
ดูซิว่าสถานการณ์เดียวกันนี้ แต่มากับการรับมือแบบใหม่ เราจะชนะมันได้มั้ย ผมใช้วิธีนี้ประจำสังเกตได้ครับ ผมมักโดนสับเละก่อนเสมอ

มันคือสิ่งที่เกิดควบคุ่กันครับ การเอาใจตลาด และ การพัฒนาฝีมือตัวเอง หาจุดร่วมให้เจอ จะมีความสุขครับ และที่สำคัญ

"หมาเห่าเพราะหมามันอยากคุยด้วยครับ แต่เราคุยกันคนละภาษา เลยไม่เข้าใจกัน ส่วนมากผมก็พูดภาษาคนกับหมา ฟังไม่รู้เรื่องผมก็เดินจากมา เคยหลวมตัวไปปคุยกับมันหลายทีครับ มีแต่เสียกับเสีย คนเดินผ่านมามองเราคุยกับหมา ก็อายเค้า แถมดีไม่ดีหมากัดอีก ซวยเลย"

สู้ ๆครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งกาจอะไร แค่คนที่โดนมาเยอะครับ ฮ่าๆ :emo1_0010: :emo1_0010:

มันโดนจริงๆครับ.... คนบางคนมีแค่ติและถากถาง เพราะเค้ารู้ว่าเราเป็นมือใหม่ ..

รู้สึกโล่งๆยังไงไม่รู้ ขอบคุณมากจริงๆครับ ^^

Julung

• **
    • http://saybypics.multiply.com,www.saybypics.com
เออ ไม่ได้เห็นว่ามันแย่ขนาดนั้นนะครับ
เห็นด้วยกับทุกคน ถ่ายในร่มดีกว่าช่วงเที่ยงๆถ้าทำได้ จัดเลนส์ฟิกหน่อยนะ แจ่ม  :emo1_0007:
รับถ่ายรูปทุกประเภทครับ
www.saybypics.net (say   by   pics)
"รู้ไหมการที่คนเราพบกันและจากกัน ล้วนมีเหตุผลด้วยกันสิ้น"

kongnoo17

• Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
ผมเรียนครุศาสตร์ครับ จบด้านการศึกษามาเป็นตากล้อง

โดนรุ่นน้อง นิเทศ โฆษณา ถ่ายภาพ เหยียดหยามเสมอ

ประโยคคลาสสิค พี่เรียนครู ผมเรียนดฟโต พี่จะรู้อะไร

ผมคิดในใจ ภาพพวกคุณน่ะ ถ่ายให้ชัดกันก่อน อย่าเพิ่งอาร์ตเลย ฟายยยยย

สู้ ๆครับ ถ่ายมาด้วยความตั้งใจ ภาพย่อมออกมาดี ถ่ายอีกครับ ถ่ายมันไปเรื่อย ถ่ายแล้วมาตามแก้งานเรา แล้วถ่าย แล้วแก้ แล้วสร้างสรรค์
ทุกครั้งที่ผมถ่ายภาพ ผมคิดว่า

ต้องแก้ปัญหาคราวที่แล้ว
ต้องเกิดการเรียนรุ้ใหม่
ต้องสร้างสรรค์อะไรใหม่ เพื่อมจากครั้งที่แล้ว
ต้องถูกใจนางแบบ

แค่นี้ก็สนุกแล้วครับ
สังเกตดี ๆนะ ไม่มีคำว่า ต้องสวยเลย
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

Batt

• Member
  • **
  • หมีขาว A500
    • http://www.facebook.com/Lockonphoto
ตาม อ.บิ๊กซ์ เลยครับ "หมาเห่า" เพราะอิจฉาครับ ที่ไม่มีโอกาส ถ่ายรูปสวยๆ และ ได้นางแบบน่ารักๆ แบบ น้าครับ  :emo1_0007:  :emo1_0007: :emo1_0007:
Sony A500&A550

Flash 42 & Yongnuo 560II

10-24 โดนใจวัยรุ่น
17-50 ชอบมั่ก
18-55 มาตรฐานติดกล้อง
28-105 หมีหวานมินอลต้า
55-200 เทเลคมๆ
501.8 แจ่มจริงตัวแค่นี้
200-400 ยาวสะใจ

NEX-VG 20 ^^

รับนิดหน่อยนะครับ ^^
http://www.facebook.com/LockOnPhoto
Facebook : Battminton Delpiero

Holiday

• Member
  • **
    • ฟุตบอลไทย
ผมก็ว่าไม่ได้รู้สึกแย่ขนาดนั้นหรอกครับ สู้ๆ :emo1_0003:
A230 18-55

panutsss

• Member
  • **
  • adove.Firmament
ไม่เห็นแย่อะไรเลยนิครับ สวยดีออกฮะ :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.25 วินาที กับ 23 คำสั่ง