ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกฝีมือ..กับเทศกาลงานแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นบ้านนานาชาติ ครั้งที่ ๖ ครับ  (อ่าน 10813 ครั้ง)

afterdark

• Member
  • **
เทศกาลงานแสดงศิลปวัฒนธรรมพื้นบ้านนานาชาติ หรือ SIFF จัดขึ้นเป็นปีที่ 6 แล้ว ที่ จ.สุรินทร์ ครับ ปีนี้เพิ่งได้มีโอกาสไปฝึกถ่ายจริงๆจังๆ ดูครับ เลยขอนำบรรยากาศมาให้พิจารณากันครับ ขอบอกเลยว่าคิดไม่ออกครับว่าจะถ่ายให้ออกมาแบบไหนดีสำหรับงานแบบนี้ ด้วยความเป็นมือใหม่ผมก็เลยถ่ายไปเรื่อย และอยากมาขอคำแนะนำจากน้าๆ ด้วยครับ นำมาให้ชมกันเป็นบางประเทศนะครับ จากทั้งหมดประมาณ 15 ประเทศ

ขอเปิดด้วยเจ้าภาพประเทศไทยเราเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2011, 11:59 am โดย afterdark »

afterdark

• Member
  • **
กับชุดรำอัปสรา

afterdark

• Member
  • **
ต่อด้วยชุดรำคล้องช้าง

afterdark

• Member
  • **
ต่อด้วยประเทศเวียดนามครับ

afterdark

• Member
  • **
มีการแสดงที่หลากหลาย

afterdark

• Member
  • **
สวยๆครับ

afterdark

• Member
  • **
มาที่ประเทศลาวกันต่อครับ

afterdark

• Member
  • **
ตามด้วยการระบำที่รวดเร็วจากประเทศศรีลังกาครับ ถ่ายเบลอเยอะมากๆ :emo1_0014:

afterdark

• Member
  • **
ต่ออีกสักภาพ

afterdark

• Member
  • **
ประเทศอินโดนีเซีย

afterdark

• Member
  • **
มาที่สุดยอดการแสดงจากประเทศ ตุรกี ครับ

afterdark

• Member
  • **
แสดงถึงความพร้อมเพรียง

afterdark

• Member
  • **
ต่ออีกหน่อยครับ

afterdark

• Member
  • **
ได้รับรางวัลการแสดงยอดเยี่ยมสำหรับตุรกี

afterdark

• Member
  • **
ขอแถมด้วยเก็บตกสาวสวยครับ

afterdark

• Member
  • **
หมดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ทนดู เพราะภาพอาจจะเยอะไปหน่อย ยังไงก็แนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ

TouchchaN

• Member
  • **
  • ถ้าเริ่มร้อน.......ก็ถอดเสื้อนะจ๊ะ
สวยครับน้า อยากถ่ายได้แบบนี้ครับ
ช่วงนี้ใช้พระอาทิตย์เป็นแฟลชไปก่อน อีกซักพักนะ

pommy

• Ghost Watcher
  • **
  • มันเป็นเพียงภาพของวันวาน (Y2008)
เป็นงานที่น่าไปชมจริง ๆ ค่ะ
ขอบคุณภาพบรรยากาศการแสดงสวย ๆ ค่ะ
I'm a Super Intendant Devil : ฉันนี่แหละนางมารตัวแม่...\(^.^)/....
โลกใบนี้ช่างกว้างใหญ่-หากไม่ไปคงไม่รู้
ออกไปเหยียบโลกกว้าง ๆ ใบนี้ด้วยกันนะ
บางที่อาจจะใกล้ตา...แต่ไกลตีนเหลือเกิน
*ตะลอนละไมไปเดินป่า-เดินดอยกันดีกว่า*

micmod

• Member
  • **
  • หัดถ่ายครับ
ถ้าเป็น งานประกวด............ผม จะ ให้ เวียดนามชนะครับ.......... :emo1_0009: :emo1_0009: :emo1_0009:

tv2500

• Member
  • **
สวย ไม่หวั่นไหวเลยครับ ซักวันหนึ่งเราจะไปให้ถึงจุดนั้น :emo1_0005:

pitichot

• Ghost Watcher
  • **
สวยครับ
ถ่ายมาคมชัดเลยครับ :emo1_0005:
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

afterdark

• Member
  • **
สวยครับน้า อยากถ่ายได้แบบนี้ครับ
ขอบคุณครับ ถ่ายเสียก็เยอะเหมือนกันครับ

เป็นงานที่น่าไปชมจริง ๆ ค่ะ
ขอบคุณภาพบรรยากาศการแสดงสวย ๆ ค่ะ
งานนี้จัด 10 วัน ชมกันเต็มอิ่มเลยครับ

ถ้าเป็น งานประกวด............ผม จะ ให้ เวียดนามชนะครับ.......... :emo1_0009: :emo1_0009: :emo1_0009:
:emo1_0005: :emo1_0005:

สวย ไม่หวั่นไหวเลยครับ ซักวันหนึ่งเราจะไปให้ถึงจุดนั้น :emo1_0005:
ขอบคุณครับ พอดีได้ไปถ่ายอยู่ 3 วัน เลยมีโอกาสแก้มือครับ

สวยครับ
ถ่ายมาคมชัดเลยครับ :emo1_0005:
ขอบคุณครับ   :emo1_0001:

Gamerobot

• Member
  • **

jimmy2

• Global Moderator
เก็บบรรยากาศการแสดงมาได้ดีนะครับ
แต่น่าเสียดายที่ตำแหน่งที่ยืนถ่ายมันได้อยู่กลางเวที

ภาพ Portrait ยังไม่ค่อยดีนัก แสงแข็ง และมีสีเพี้ยนบ้าง

afterdark

• Member
  • **
งามมากครับ  :emo1_0007:
ขอบคุณคร้าบ :emo1_0006:

เก็บบรรยากาศการแสดงมาได้ดีนะครับ
แต่น่าเสียดายที่ตำแหน่งที่ยืนถ่ายมันได้อยู่กลางเวที

ภาพ Portrait ยังไม่ค่อยดีนัก แสงแข็ง และมีสีเพี้ยนบ้าง
ขอบคุณครับน้าจิม จริงทุกประการครับ ต้องหาโอกาสแก้ตัวใหม่  :emo1_0006: :emo1_0001: 

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.154 วินาที กับ 23 คำสั่ง