ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรให้ผมช่วยบ้างไหมครับ?  (อ่าน 2570 ครั้ง)

issaraseree

• Ghost Watcher
  • **
ถ้าน้า อ๋า จะเช็คบิล ค่าใช้สอยต่างๆในการสร้างบ้านใหม่หลังนี้
ผมก็ยินดีนะครับ
คิดถึงบ้าน

freefeel

• **
Re: มีอะไรให้ผมช่วยบ้างไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 12:04 pm »
ขั้นแรกน้าต้องไปเจอกันที่ร้านนายแกละ :emo1_0008:

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)
Re: มีอะไรให้ผมช่วยบ้างไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 12:08 pm »
ขั้นที่ สอง  ไม่ต้องเอารถไปนะฮะ

เมาไม่กลับ  :emo2_0019:
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

issaraseree

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 01:08 pm »
ถ้าเรื่องกินเกล้า ผมขอบายครับ พอดีว่ากินไม่เป็น
ขออภัยจริงๆครับ ว่าแต่ ร้านน้าอ๋า อยู่แถวไหนอ่ะครับ??
คิดถึงบ้าน

Optimize

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 01:27 pm »
ถ้าเรื่องกินเกล้า ผมขอบายครับ พอดีว่ากินไม่เป็น
ขออภัยจริงๆครับ ว่าแต่ ร้านน้าอ๋า อยู่แถวไหนอ่ะครับ??

ผมก็คงไม่สะดวกเหมือนกันครับ อยากมีส่วนร่วมด้วยอ่ะครับ ตั้ง 'กองทุนเพื่อชาว FotoRelax' หน่อยได้มั๊ยครับนี่
เหลือแต่กระเป๋า LCS-SC5 กะ Remote RMT-DSLR1  
สิ่งใดๆ ในโลกล้วนอนิจจัง ก่อนจะตัดสินใจทำ สิ่งที่ "อยากทำ" ให้ทบทวนให้ดีก่อน ว่าเราทำ สิ่งที่"ควรทำ" ครบหรือยัง?

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 01:31 pm »
ถ้าน้า อ๋า จะเช็คบิล ค่าใช้สอยต่างๆในการสร้างบ้านใหม่หลังนี้

มีแน่นอนครับ  :emo1_0003:  งานแรกที่ต้องการเพื่อนๆ ร่วมแรงร่วมใจกันก็คืองานพบปะสังสรรค์ รับประทานอาหารเย็นร่วมกันครับ แวะไปลงชื่อได้ที่นี่เลยครับ

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=82.0

เงินที่ได้จากงานนี้หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้วจะเป็นทุนสำรองค่าใช้จ่ายของเวปที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือนครับ
ยังนึกไม่ออก

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 01:44 pm »

ผมก็คงไม่สะดวกเหมือนกันครับ อยากมีส่วนร่วมด้วยอ่ะครับ ตั้ง 'กองทุนเพื่อชาว FotoRelax' หน่อยได้มั๊ยครับนี่

ประเด็นนี้เราเคยคุยกันระหว่างทีมงานแล้วครับ  ทีมงานอยากให้เพื่อนๆทุกๆท่านเขามาร่วมทำกิจกรรมระหว่างกันมากกว่าครับ ซึ่งอย่างน้อยเราจะได้ประโยชน์หลายสถาน

หนึ่งคือ เราได้รู้จักพบปะพูดคุยเพื่อสร้างความสนิทสนมคุ้นเคย ระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกันเพิ่มมากขึ้น การได้พบหน้าค่าตากันจะทำให้เพวกเราเมื่อกลับมาพูดคุยกันผ่าน
หน้ากระทู้จะได้อรรถรสมาขึ้น  มีความเป็นกันเอง ส่งผลดีโดยรวมกับความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

สองคือ การทำกิจกรรมร่วมกัน เพื่อนๆจะได้ภาพ ซึ่งเป็นเป้าหมายหลักที่ทำให้พวกเรามาอยู่รวมกัน ณ ที่นี้ครับ

สามคือ เราได้เปิดโอกาสให้เพื่อนๆร่วมแสดงน้ำใจกับทางเวป ได้เป็นระยะๆ ตลอดไปครับ

สี่คือ ความภูมิใจของทีมงาน ที่จะสรรหากิจกรรมดีๆ ในแต่ละโอกาสมาให้แก่เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านได้มีส่วนร่วมครับ

และห้า สุดท้าย คือ เงินที่เราได้มาเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายของเวปจากเพื่อนๆสมาชิก เราได้ตอบแทนคืนกลับไปด้วยกิจกรรมที่เราจัดขึ้นครับ
ยังนึกไม่ออก

Optimize

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 02:00 pm »

ประเด็นนี้เราเคยคุยกันระหว่างทีมงานแล้วครับ  ทีมงานอยากให้เพื่อนๆทุกๆท่านเขามาร่วมทำกิจกรรมระหว่างกันมากกว่าครับ ซึ่งอย่างน้อยเราจะได้ประโยชน์หลายสถาน

หนึ่งคือ เราได้รู้จักพบปะพูดคุยเพื่อสร้างความสนิทสนมคุ้นเคย ระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกันเพิ่มมากขึ้น การได้พบหน้าค่าตากันจะทำให้เพวกเราเมื่อกลับมาพูดคุยกันผ่าน
หน้ากระทู้จะได้อรรถรสมาขึ้น  มีความเป็นกันเอง ส่งผลดีโดยรวมกับความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกด้วยกันครับ

สองคือ การทำกิจกรรมร่วมกัน เพื่อนๆจะได้ภาพ ซึ่งเป็นเป้าหมายหลักที่ทำให้พวกเรามาอยู่รวมกัน ณ ที่นี้ครับ

สามคือ เราได้เปิดโอกาสให้เพื่อนๆร่วมแสดงน้ำใจกับทางเวป ได้เป็นระยะๆ ตลอดไปครับ

สี่คือ ความภูมิใจของทีมงาน ที่จะสรรหากิจกรรมดีๆ ในแต่ละโอกาสมาให้แก่เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านได้มีส่วนร่วมครับ

และห้า สุดท้าย คือ เงินที่เราได้มาเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายของเวปจากเพื่อนๆสมาชิก เราได้ตอบแทนคืนกลับไปด้วยกิจกรรมที่เราจัดขึ้นครับ

รับทราบครับน้าอ๋า วันที่นัดกินเลี้ยงกัน ครบ 2 อาทิตย์ที่ผมต้องพา ผบ. ไปเจาะเลือดตรวจการตั้งครรภ์ครับ (เพิ่งไปทำ IUI ฉีดเชื้อให้กำเนิดตัวน้อยมาครับ) คงไม่สะดวกไปครับผม งั้นผมคงต้องรอกิจกรรมถัดไปครับผม ขอบคุณมากครับ
จะรอฟังผล และ บรรยากาศของการพบปะสังสรรค์ครั้งแรกของชาว FotoRelax นะครับ
เหลือแต่กระเป๋า LCS-SC5 กะ Remote RMT-DSLR1  
สิ่งใดๆ ในโลกล้วนอนิจจัง ก่อนจะตัดสินใจทำ สิ่งที่ "อยากทำ" ให้ทบทวนให้ดีก่อน ว่าเราทำ สิ่งที่"ควรทำ" ครบหรือยัง?

Rookie

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 04:37 pm »

รับทราบครับน้าอ๋า วันที่นัดกินเลี้ยงกัน ครบ 2 อาทิตย์ที่ผมต้องพา ผบ. ไปเจาะเลือดตรวจการตั้งครรภ์ครับ (เพิ่งไปทำ IUI ฉีดเชื้อให้กำเนิดตัวน้อยมาครับ) คงไม่สะดวกไปครับผม งั้นผมคงต้องรอกิจกรรมถัดไปครับผม ขอบคุณมากครับ
จะรอฟังผล และ บรรยากาศของการพบปะสังสรรค์ครั้งแรกของชาว FotoRelax นะครับ

ขอให้สมหวังนะครับน้า
 :emo1_0003:
https://www.facebook.com/CesarPhotographer

รับงานถ่ายภาพ

Gear : I Phone 5 & D3S

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 05:04 pm »
 :emo1_0007:

มากานเยอะๆนะจ๊ะ
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

Optimize

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.พ. 2010, 07:15 pm »

ขอให้สมหวังนะครับน้า
 :emo1_0003:

ขอบคุณครับน้า ก็ยังลุ้นๆ อยู่แหละครับ เพราะคุณหมอตรวจเจอผังผืด ในมดลูกด้วย แล้ว ผบ. ผมก็เป็นพยาบาล รู้เยอะก็กังวลเยอะครับ  :emo1_0055:

t_ketchala75

• Member
  • **
  • OH ALPHA
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.พ. 2010, 01:40 am »
ผมขอเสนอ ให้มีของพรีเมี่ยม คอลเล็คชั่น ของ FotoRelax ครับ ไม่ว่าจะเป็น เสื้อ หมวก พวงกุญแจ ถุงผ้าใส่อุปกรณ์ เป็นต้นจะอะไรก็ได้ครับแล้วแต่จะคิดกันได้ น่าจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำรายได้เข้ามาช่วยบริหารเว็บได้อยู่ครับ
อีกทั้งสมาชิกที่ไม่สามารถไปงานมีตติ้งเปิดบ้านได้ ก็จะได้รู้สึกว่าได้มีส่วนร่วมในการสร้างบ้านใหม่ครั้งนี้ครับ และก็ยังมีของที่ระลึกดังกล่าวเก็บไว้เป็นสัญลักษณ์แสดงความเป็นพวกเราไว้ด้วยครับ ผมคิดว่าไม่น่ามีสมาชิกคนไหน
ขัดข้องหรอกครับ

สมาชิกท่านใดที่มีฝีมือ มีกิจการอะไรที่เกี่ยวข้องกับการทำของพรีเมี่ยม ผมอยากวิงวอนขอร้องให้ช่วยเสนอตัวเข้ามาช่วย  ผลิตของพรีเมี่ยมในราคาถูกคุณภาพดี เพื่อเว็บนี้จะได้อยู่ต่อไปนานๆ ครับ
ช่วยกันทำให้บ้านนี้อยู่กันอย่างมีความสุข อยู่กันด้วยใจและมีแต่คำว่าให้  ให้ในสิ่งที่เป็นความรู้ ให้ความสุข ให้รอยยิ้ม ให้มิตรภาพที่ดี ผมเชื่อเหลือเกินครับน้าอ๋า ว่าบ้านหลังนี้จะน่าอยู่มากๆเลยครับ
ถ้าทุกคนมีส่วนร่วมกันคนละเล็กละน้อย ที่ร่วมกันสร้างบ้านหลังนี้ให้แข็งแรง อยู่ยั้งยืนยงตลอดไปครับ

:emo1_0001: :emo1_0006: :emo1_0004:

"ความดีของคนดีประการหนึ่งก็คือ การได้ทำในสิ่งเล็กๆน้อยๆที่มีคุณค่า และไม่ได้มุ่งหวังว่า คนอื่นจะต้องรู้ต้องเห็น"
CAMERA : SONY A550 , SAMSUNG EX1 , FUJI S602 ZooM
LENS : 18-55/3.5-5.6 SAM , 55-200/4-5.6 SAM , 50/1.8 SAM , 30/2.8 MACRO SAM
FLASH : SONY HVL-F42AM
TRIPOD : SLIK PRO 330 DX
BAG : KATA 3N1-30 , Naneu Sahara 217 F , LowePro Inverse 200 AW , LowePro - Edit 120 ,  LowePro Mini Trekker

issaraseree

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.พ. 2010, 09:28 am »

มีแน่นอนครับ  :emo1_0003:  งานแรกที่ต้องการเพื่อนๆ ร่วมแรงร่วมใจกันก็คืองานพบปะสังสรรค์ รับประทานอาหารเย็นร่วมกันครับ แวะไปลงชื่อได้ที่นี่เลยครับ

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=82.0

เงินที่ได้จากงานนี้หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้วจะเป็นทุนสำรองค่าใช้จ่ายของเวปที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือนครับ

ต้องขออภัยอีกครั้งครับน้า อ๋า พอดีว่าเสาร์-อาทิตย์ ผมทำงานครับผม
คงไม่สามารถไปร่วมงานได้ ผมขอรองานถัดไปแล้วกันนะครับ ถ้าเป็น
ช่วงเมษา พฤษภา มิถุนา ผมคงได้มีโอกาสพบปะน้าๆ นะครับ
คิดถึงบ้าน

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.167 วินาที กับ 23 คำสั่ง