ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ... นำเงินต้นพร้อมดอกเบี้ย มาส่งคืนให้กับพี่ๆครับ  (อ่าน 7528 ครั้ง)

เขยฯ

• Ghost Watcher
  • **
ภาพบุคคล
จากงานขึ้นปีใหม่ (ประจำปี) ของชนเผ่าในพื้นที่ อ.แม่จัน

เลนส์ฟิกซ์ 35 ตัวเดียว ... เที่ยวทั่วงานครับ
นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย ... เลื้อยบ่ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส แมลงป่อง ... ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

เขยฯ

• **
เน็ตฝั่งผมอืดมาก สงสัยต้องรอดึกหน่อย
นาคีมีพิษเพี้ยง สุริโย ... เลื้อยบ่ทำเดโช แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส แมลงป่อง ... ชูแต่หางเองอ้า อวดอ้างฤทธี

เขยฯ

• **
ช้าหน่อยก้อได้ ไม่ได้รีบ  :emo1_0004:

เขยฯ

• **
"จานข้าว" และ "ชิงช้าสู่สวรรค์"

เขยฯ

• **
"ชิงช้าสู่สวรรค์" ในอีกมุมมองนึงครับ

เขยฯ

• **
"ชิงช้าสู่สวรรค์" คราวนี้ "โกอินเตอร์"

เขยฯ

• **
ย้อนกลับมาเรื่องของ "อาหาร" กับ "โอกาส"

เขยฯ

• **
เครื่องดนตรีพื้นบ้านครับ

เขยฯ

• **
ฝากคนรักเด็ก ... ถ่ายยังงัยก้อไม่หมดครับ

เขยฯ

• **
แม่และเด็ก บ้างสิ

เขยฯ

• **
สาวดอย ... โหวตให้ นิกซ์ หรือ หนอน ดีหละ

เขยฯ

• **
ขอปิดท้ายด้วยภาพที่ตั้งใจถ่ายมาด้วยระนาบเอียงๆ กับเหตุผลที่ทำให้คนไทยรักกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2010, 12:19 am โดย เขยฯ »

iGamez

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • หล่อ..ล่ำ..ปล้ำง่าย
    • iGamez !!!
เป็นภาพบุคคลและสถานที่ที่น่าสนใจมากเลย

เด็กผู้ชายโหนเชือกได้จังหวะและอารมณ์ดีจัง ถึงจะไมคมไม่ชัด แต่มันก็บอกทุกอย่างได้ในตัวเลย เยี่ยมๆๆๆๆชอบๆๆๆๆๆ  :emo1_0005:
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

FurOkI

• Power Puff Boy
  • คนรักสัตว์
 :emo1_0018:โอ้ววว

ดูน่าสนใจมากเลยครับ

ถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีครับ
:emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015:
++ขอสนับสนุนให้ทุกคนมองโลกในแง่บวก++
By FurOkI PowEr !!

wawa

• Global Moderator
ออกท่องยุทธภพ  บาดเจ็บเป็นเรื่องธรรมชาติ อิอิ เพียงขอให้มีชีวิตรอดกลับมา สิ่งหนึ่งที่ติดตัวตามมาคือ ทักษะและมุมมองที่กล้าแกร่งขึ้นตามวุฒิภาวะและการเคี่ยวกรำจากสังคม  จากกระทู้นี้เห็นได้ชัดเจนถึงความก้าวหน้าของวิทยายุทธ คงจะหาตัวตนของตนเองเจอแล้วนั่นเอง ไปแนว NG.นี่ละรุ่ง คราวแล้วผมซ่อนปุจฉาไว้ในกระทู้ เยาวราช ภาพหูฉลาม ยังไม่เห็นมีใครวิจารณ์กลับมาตรงจุดที่วางไว้เลย น้าแจ้คจะลองดูบ้างก็ได้นะ ไม่รู้กระทู้ตกไปนานแล้วยัง สักอาทิตย์กว่านี้มั้ง? ยินดีต้อนรับสู่บ้านอุดมปัญญา อุดมน้ำใจและมิตรภาพอันอบอุ่นหลังนี้ มาช่วยกันแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ให้น้องๆน้าๆป้าๆในบ้านด้วยนะครับ :emo1_0004: :emo1_0005: :emo1_0001:
มีแค่นิ้วชี้ ก็วาดภาพบนฟ้าได้ ไยต้องอ้างว่าไร้ภู่กันและผืนผ้าใบ (ปิยะ วนา รจนาเมื่อ4/3/2555)

mumu

• **
  • เกิดมาก็เจอ SONY แล้ว
มาช้ายังดีกว่า  ไม่มานะ พี่เขยฯ ตัวใหญ่ๆ    มุมต่างๆ ก็ยังคมเหมือนเดิมนะพี่ ยินดีตอนรับอีกคนครับผม :emo1_0006: :emo1_0006:
แสงที่ผ่านเลนส์ จะถูกเก็บไว้ เป็นความทรงจำ ที่นำกลับมาดูได้ใหม่

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
ออกท่องยุทธภพ  บาดเจ็บเป็นเรื่องธรรมชาติ อิอิ เพียงขอให้มีชีวิตรอดกลับมา สิ่งหนึ่งที่ติดตัวตามมาคือ ทักษะและมุมมองที่กล้าแกร่งขึ้นตามวุฒิภาวะและการเคี่ยวกรำจากสังคม  จากกระทู้นี้เห็นได้ชัดเจนถึงความก้าวหน้าของวิทยายุทธ คงจะหาตัวตนของตนเองเจอแล้วนั่นเอง ไปแนว NG.นี่ละรุ่ง คราวแล้วผมซ่อนปุจฉาไว้ในกระทู้ เยาวราช ภาพหูฉลาม ยังไม่เห็นมีใครวิจารณ์กลับมาตรงจุดที่วางไว้เลย น้าแจ้คจะลองดูบ้างก็ได้นะ ไม่รู้กระทู้ตกไปนานแล้วยัง สักอาทิตย์กว่านี้มั้ง? ยินดีต้อนรับสู่บ้านอุดมปัญญา อุดมน้ำใจและมิตรภาพอันอบอุ่นหลังนี้ มาช่วยกันแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ให้น้องๆน้าๆป้าๆในบ้านด้วยนะครับ :emo1_0004: :emo1_0005: :emo1_0001:

เห็นด้วยกับพี่ปิยะเลยครับ แนว NG นั้นเหมาะมาก เพราะนานมากแล้วที่ผมไม่ค่อยได้เห็นภาพแนว Documentary ที่ลงตัวอย่างนี้

ยินดีต้อนรับสู่ fotorelax.com ครับ  แล้วเอาภาพมาแปะเป็นประจำนะครับ
ยังนึกไม่ออก

DynarX64

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • Tokina Hoya Kenko !!
    • Sixtyfour site !!
เยี่ยมเลยคับน้า

นี่เป็นอีกแนวหนึ่งที่ผมไม่สามารถทำได้คับ
Nikon D600
Nikon 50 1.4G AF-S
Tamron SP 70-300 VC USD
Tokina AT-X 280 Pro
Tokina AT-X 100M D
Tokina AT-X 16-28 FX
Nikon SB-900
Yongnuo 460 II
Sony NEX F3
SEL 16
SEL 1855

ปีศาจสุรา

• **
เป็นคนรู้ทุกเรื่อง ยกเว้นงานในหน้าที่
เป็นคนอยู่ทุกที่  ยกเว้นที่ทำงาน
เป็นที่ต้องการของทุกหน่วยงาน ยกเว้นต้นสังกัด

c-mu_90lv

• Boy Next Door(BND)
  • I know you want me!
    • NuenG Gallery
ภาพสวยมากครับ
รูปสุดท้ายความหมายดีมากเลย :emo1_0006:
ยินดีต้อนรับสู่บ้านครับ
In wole life just find unseen place to give good experience to you!
http://cmu90lv.multiply.com/

เขยฯ

• **
เป็นภาพบุคคลและสถานที่ที่น่าสนใจมากเลย
เด็กผู้ชายโหนเชือกได้จังหวะและอารมณ์ดีจัง ถึงจะไมคมไม่ชัด แต่มันก็บอกทุกอย่างได้ในตัวเลย เยี่ยมๆๆๆๆชอบๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ  :emo1_0003:
น้าเกมส์อ่านแผนของผมได้หมดเลย ... นับถือ นับถือ

ดูน่าสนใจมากเลยครับ
ถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีครับ

เหมือนที่น้าเกมส์ แกบอกไว้ข้างต้นครับ
ภาพบุคคล ที่แสนธรรมดา ... แต่บังเอิญใส่จังหวะ และอารมณ์เข้าไป - เหมือนใส่ผงชูรส

เยี่ยมเลยคับน้า
นี่เป็นอีกแนวหนึ่งที่ผมไม่สามารถทำได้คับ

เมื่อหลายเดือนก่อน ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ
กรุณาอย่าด่วนสร้างกำแพง ปิดกั้นความสามารถของตัวเองเลย

ภาพสวยมากครับ
รูปสุดท้ายความหมายดีมากเลย
ยินดีต้อนรับสู่บ้านครับ

ขอบคุณ สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นครับ

Benleryui

• Cheer Leader
  • เริ่มต้นกับการทำงาน
    • http://benleryuia700.multiply.com/
แวะมาเที่ยวบ้านผมน่ะครับ http://benleryuia700.multiply.com/

เขยฯ

• **
ออกท่องยุทธภพ  บาดเจ็บเป็นเรื่องธรรมชาติ อิอิ เพียงขอให้มีชีวิตรอดกลับมา สิ่งหนึ่งที่ติดตัวตามมาคือ ทักษะและมุมมองที่กล้าแกร่งขึ้นตามวุฒิภาวะและการเคี่ยวกรำจากสังคม  จากกระทู้นี้เห็นได้ชัดเจนถึงความก้าวหน้าของวิทยายุทธ คงจะหาตัวตนของตนเองเจอแล้วนั่นเอง ไปแนว NG.นี่ละรุ่ง คราวแล้วผมซ่อนปุจฉาไว้ในกระทู้ เยาวราช ภาพหูฉลาม ยังไม่เห็นมีใครวิจารณ์กลับมาตรงจุดที่วางไว้เลย น้าแจ้คจะลองดูบ้างก็ได้นะ ไม่รู้กระทู้ตกไปนานแล้วยัง สักอาทิตย์กว่านี้มั้ง? ยินดีต้อนรับสู่บ้านอุดมปัญญา อุดมน้ำใจและมิตรภาพอันอบอุ่นหลังนี้ มาช่วยกันแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ให้น้องๆน้าๆป้าๆในบ้านด้วยนะครับ

เสียงนี้ มันยังก้องอยู่ในหูครับ ...

แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา
แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา แสง เงา

มาช้ายังดีกว่า  ไม่มานะ พี่เขยฯ ตัวใหญ่ๆ    มุมต่างๆ ก็ยังคมเหมือนเดิมนะพี่ ยินดีตอนรับอีกคนครับผม

อูยส์ ...  :emo1_0009:

เห็นด้วยกับพี่ปิยะเลยครับ แนว NG นั้นเหมาะมาก เพราะนานมากแล้วที่ผมไม่ค่อยได้เห็นภาพแนว Documentary ที่ลงตัวอย่างนี้
ยินดีต้อนรับสู่ fotorelax.com ครับ  แล้วเอาภาพมาแปะเป็นประจำนะครับ

ถือเป็นเกียรติอย่างสูงครับ น้า arnold

บ้านเล็กๆหลังนี้ ...
บังเอิญมีที่ให้ผมซุกหัวนอนมั๊ย อยากเป็นขาประจำ
รู้สึกเหมือน ได้กลับมาเจอเพื่อนเก่า ที่เคยรู้ใจกันครับ

StuPidCuPid

• My Flickr
เยี่ยมครับ ชอบรูปเปิด กะ รูปชิงช้ามาก ๆ ครับ

jimmy2

ยอดเยี่ยมเกินคำบรรยายครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

wawa

นี่ก็แนว NG.ของเขาดีมีคุณภาพแต่คิดอยู่นานเพราะ จขกท.เป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิรุ่น อัลฟ่าจริงๆ เพิ่งมาสมัคร กลัวคำครหาว่าเป็น "ป๋าดัน" เล่นพรรคเล่นพวก แต่มาคิดดูของเขาดีจริงถ้าเราเอาความคิดส่วนตัวมาพิจารณาด้วยกลัวนั่นกลัวนี่  นี่ซิ ผิดเห็นๆ  เอาๆปักหมุดโลด  :emo1_0004::emo1_0005: :emo1_0001:
มีแค่นิ้วชี้ ก็วาดภาพบนฟ้าได้ ไยต้องอ้างว่าไร้ภู่กันและผืนผ้าใบ (ปิยะ วนา รจนาเมื่อ4/3/2555)

sk_ping

• Cheer Leader
ภาพจังหวะลงตัวดีมากครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

https://www.facebook.com/sk.ping1/photos_albums

เขยฯ

• **
นี่ก็แนว NG.ของเขาดีมีคุณภาพแต่คิดอยู่นานเพราะ จขกท.เป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิรุ่น อัลฟ่าจริงๆ เพิ่งมาสมัคร กลัวคำครหาว่าเป็น "ป๋าดัน" เล่นพรรคเล่นพวก แต่มาคิดดูของเขาดีจริงถ้าเราเอาความคิดส่วนตัวมาพิจารณาด้วยกลัวนั่นกลัวนี่  นี่ซิ ผิดเห็นๆ  เอาๆปักหมุดโลด

ยังจำได้ดี เหมือนเพิ่งเกิดขึ้นเมื่อวาน

ในบ่ายวันนึง ระหว่างที่เราสุมหัว นั่งวิจารณ์ภาพ ที่เพิ่งไปออกทริปกันมา
จู่ๆ ครูปิยะท่านเดินหายเข้าไปในห้อง กลับมาพร้อมหนังสือภาพ สีดำทมึน หน้าปกขาด ฝุ่นจับเขอะเลย

เอ้า ... เอ็งเอาไปอ่าน - เสร็จแล้วเอามาคืน

ทุกครั้งที่ต้องการแรงบรรดาลใจ ผมจะกลับไปเปิดหนังสือดำเล่มโปรด
ดูจบเป็นครั้งที่เท่าใหร่แล้วไม่ทราบ แต่จะไม่นำไปคืน เพราะยังไม่สำเร็จ

หากวันนึง ผลงานได้รับการยอมรับ ผลิตงานคุณภาพได้อย่างที่ตั้งใจ
จะเอาเล่ม ที่มีชื่อของผมประทับไว้อยู่บนหน้าปก ไปทดแทนความรู้เล่มเก่า ที่ครั้งนึงท่านให้ยืมมา

เขยฯ

• **
เยี่ยมครับ ชอบรูปเปิด กะ รูปชิงช้ามาก ๆ ครับ

แคบหมูอร่อยครับ ... ยืนยันได้

ยอดเยี่ยมเกินคำบรรยายครับ

น้าจิมมี่ ... กล่าวชมเกินไปครับ

ภาพจังหวะลงตัวดีมากครับ

ดูเหมือนจะชอบ "จังหวะ" ของชิงช้า
ถ้างั้น จะขอนำภาพโปรดมาอวดน้าๆ อีกสังภาพนึงครับ

Rookie

• **
โฟกัส + จังหวะ   :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
https://www.facebook.com/CesarPhotographer

รับงานถ่ายภาพ

Gear : I Phone 5 & D3S

amornphoto

• หื่นได้เรื่อยๆ
  • http://acremage.blogspot.com/
20/1.8, 28/1.8, 35/1.4, 501.4, 50/3.5, 85/1.4, 100/2.8, 120/4.5, 135/1.8, 400/5.6, 500Reflax
16-35/2.8, 24-70/2.8, 28-135/4-4.5, 70-200/2.8, 70-400/4-5.6, 75-300BBC, 100-300APO, 200-400/5.6

"We will be drawing with light."

clubseven

• Member
  • **
  • ยัง หา ข้อ ความ ไม่ ได้
เป็นอีกแนวที่นึกไม่ออกว่าถ้าเป็นตัวเองถ่ายจะออกมาเป็นอย่างไร   อารมณ์ภาพดีครับ  บางภาพ ขาวดำน่าจะสวย :emo1_0005: :emo1_0071: :emo1_0008:

First_December

• **
  • โคราชบ้านเอ็ง
มุมมอง จังหวะ การนำเสนอ ทำได้ดีมากๆเลยครับ ผมถ่ายแบบนี้ไม่เป็นเลย เคยลองแต่มันยังไม่ได้ซักที ภาพชุดนี้โดนใจมากๆครับ  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

9nut

• Member
  • **
    • http://www.9nut.net
บอกไม่ถูกแต่รู้สึกว่าแหล่มดีครับ  :emo1_0005:
ตอบ 10 นี่ต้องเป็นร้าน parabola แม่จันแน่ๆเลย ใช่มั้ยครับ :)

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.221 วินาที กับ 23 คำสั่ง