ผู้เขียน หัวข้อ: อุทยานหินเขางู ราชบุรี ใกล้กรุงเทพแค่เอื้อม  (อ่าน 866 ครั้ง)

prajakka

• Member
  • **
ฤดูท่องเที่ยวที่แนะนำคือ ฝนและหนาว สำหรับฤดูร้อนตอนกลางวันที่นี่อากาศค่อนข้างร้อนจัดเพราะเป็นภูเขาหินปูน  ต้นไม้จะแห้งเปลี่ยนสีไม่ร่มรื่น แต่ในช่วงเย็นของหน้าร้อนที่นี่ลมจะดีมากเหมาะแก่การออกกำลังกายในตอนเย็น

yutthayong

• Member
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ฝนนี้จะไปเยือนครับ

prajakka

• Member
  • **
สะพานข้ามบึงน้ำกลางหุบเขา เชื่อมระหว่างบริเวณที่จอดรถ กับ ทางเดินลอยน้ำที่นำคุณไปสู่ใจกลางหุบเขาที่มีวิวสวยงาม
#วันที่ไปเที่ยวไม่ได้พกกล้องติดไปด้วย เลยใช้กล้องiphone ถ่าย แล้วมาปรับแสงสีใน Lightroom เอาครับ

prajakka

• Member
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ฝนนี้จะไปเยือนครับ
ผมผ่านหลายครั้งละครับ ไม่มีโอกาสได้แวะเข้าไปชม เมื่อวานเลยตัดสินใจแวะเข้าไป และก็ไม่ผิดหวัง อย่าลืมไปให้ได้นะครับ แล้วเอารูปมาฝากด้วย จะรอชมครับ

yutthayong

• Member
  • **
ผมผ่านหลายครั้งละครับ ไม่มีโอกาสได้แวะเข้าไปชม เมื่อวานเลยตัดสินใจแวะเข้าไป และก็ไม่ผิดหวัง อย่าลืมไปให้ได้นะครับ แล้วเอารูปมาฝากด้วย จะรอชมครับ
ขอบคุณครับ สัญญาว่าจะเอารูปมาฝากครับ

Achever

• Member
  • **
นี่ขนาดแค่ iphone นะครับ งามมากๆ

prajakka

• Member
  • **
ขอบคุณครับ สัญญาว่าจะเอารูปมาฝากครับ
ครับรอชม ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ

prajakka

• Member
  • **
นี่ขนาดแค่ iphone นะครับ งามมากๆ
:emo1_0002:ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

NetworkAir

• Member
  • **
    • ขายแอร์
สวยค่ะ เห็นแล้วก็อยากตามรอย  :emo1_0003:

Foto5899

• Member
  • **
ฤดูท่องเที่ยวที่แนะนำคือ ฝนและหนาว สำหรับฤดูร้อนตอนกลางวันที่นี่อากาศค่อนข้างร้อนจัดเพราะเป็นภูเขาหินปูน  ต้นไม้จะแห้งเปลี่ยนสีไม่ร่มรื่น แต่ในช่วงเย็นของหน้าร้อนที่นี่ลมจะดีมากเหมาะแก่การออกกำลังกายในตอนเย็น

I've been to Ratchaburi so many times but didn't know about this place, it's beautiful!
And thanks for the info.

Benva

• Member
  • **
พอแดดส่อง หินเปลี่ยนสี ได้สวยมาก

mintat

• Member
  • **
สวยดีค่ะ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.121 วินาที กับ 23 คำสั่ง