ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้พิกัด แบตเทียบ DSTE FW-50 + แท่นชาร์จ ไม่ถึง 500 บาท (www.dx.com)  (อ่าน 1481 ครั้ง)

Mongkolsak

• Member
  • **
สำหรับน้าๆ ที่ไม่รีบใช้ของและไม่สนใจเรื่องประกัน เพราะสนับสนุนน้าๆในห้องซื้อขายดีกว่าครับ  :emo1_0007:

ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจว่าจะเสี่ยงดีป่าวเพราะเป็นเว็ปจีน แต่ลองค้นข้อมูลจาก Pantip มีคนเคยซื้อของจาก DX.COM ก็ได้ของครับแต่จะติดส่งช้าถึงช้ามาก เคสผมรอของประมาณหนึ่งเดือนกว่าครับ

http://www.dx.com/p/dste-np-fw50-battery-charger-for-sony-nex3c-nex-5c-a55-nex6-camera-black-334654#.VECGPiKUdxw

ราคา Batt + Charger ไม่ถึง 500 ครับ

ลองชาร์จสองครั้งแล้วไม่มีปัญหา ใช้งานปกติใกล้เคียงกับของแท้
ยี่ห้อ DTSE มีขายใน Amazon ครับ

Picture Machine

• Member
  • **
  • I'm dif na krab
ขอบคุณครับสำหรับพิกัด :emo1_0005:

ราคาน่าคบหา แต่คงต้องลองใช้ดูระยะยาวด้วยว่าจะใช้งานได้นานแค่ไหน
ราคานี้ใช้ได้สักปีก็คุ้มมากๆล่ะ แต่ถ้าได้เดือนสองเดือนแล้วชาร์จไม่เข้า แบตฯไม่เก็บประจุก็คงไม่ไหว
ไว้ต้องไปส่องๆดูบ้าง ว่ามีอะไรน่าสน
เลนส์ G -- หมี คัลเลอร์ -- กันเบลอ Anti shake -- Make (me) believe... Please Sony

Graydone

• *
    • ibcbet
ของดีแห๊ะ

sataff

• *
น้าใช้มาสักพักแล้วอัพเดตให้ฟังด้วยนะครับ ว่ายังใช้ได้อยู่มั้ย

Mongkolsak

• Member
  • **
น้าใช้มาสักพักแล้วอัพเดตให้ฟังด้วยนะครับ ว่ายังใช้ได้อยู่มั้ย

ใช้ไปชาร์จไปตอนนี้ก็ร่วมๆ 3-4 รอบแล้ว ยังปกติดี
อายุแบตเทียบกับของแท้ ใกล้เคียงกันมากครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.089 วินาที กับ 20 คำสั่ง