หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 10
 1 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:30 PM 
เริ่มโดย e22khu - กระทู้ล่าสุด โดย e22khu
ของความรู้หน่อยครับเกี่ยวกับแฟลช flash อย่างNissin i40 For Sony เวลาเราตั้งค่าต่างๆที่ตัวกล้องมันจะไปควบคุมแฟลชด้วยหรือเปล่าครับ เช่นเราตั้งค่า ชัตเตอร์ความเร็วเท่านี้แฟลชจะปล่อยแสงออกมาพอดีกับความเร็วชัตเตอร์ หรือว่าเราต้องตั้งเองที่ตัวแฟลชครับ เวลาต่อไวเลสจะควบคุมแค่ปล่อยแสงอย่างเดียวหรือเปล่าครับ

2 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:20 PM 
เริ่มโดย poppunk - กระทู้ล่าสุด โดย ptt
 :emo1_0005:

สวยครับ

3 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:25 PM 
เริ่มโดย etaBO - กระทู้ล่าสุด โดย ptt
 :emo1_0001:  สวย ดูแล้วชอบมากเลยครับ

4 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:18 AM 
เริ่มโดย yutthayong - กระทู้ล่าสุด โดย Robocop
ดีมากเลยมีแต่คนให้ความรุ้

5 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:25 AM 
เริ่มโดย e22khu - กระทู้ล่าสุด โดย e22khu
YongNuo YN-560 IV Flash Speedlite -ใส่ a57ครับไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่าครับ อยากหาแฟลชใช้ซักตัว ของค่ายจับไม่ไหวครับ :emo1_0014:

6 
 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 10:04 pm 
เริ่มโดย ksupasawat - กระทู้ล่าสุด โดย ksupasawat
สอบถามหน่อยครับ ตัวนี้ื E mount ท่อตรงคอเลนส์ มันต่อกับเลนส์ถาวร ถอดออกไม่ได้ ใช่ไหมครับ
แสดงว่าตัวนี้ มันจะใส่กับ Magic shift ของ laowa ไม่ได้สิครับ

ถ้าจะซื้อให้คุ้ม ซื้อแบบ Nik/Canon mount แล้ว ซื้อ Adapter Nik/Can to E mount มาใส่ต่อไปก่อน
เผื่ออนาคต จะซื้อ Magic shift มาใช้ด้วย

ใช่ครับ ที่ยื่นๆมาถอดออกไม่ได้เพราะทำมาเป็นเม้าท์ FE แต่ถ้าเป้นตัวที่เป็นเม้าท์นิคกะแคนนอนจะสั้นกว่านี้
ถ้าอยากได้ magic shift ต้องซื้อเม้าท์แคนนอนครับ เพราะตัว magic shift ณ ตอนนี้ที่จะออกมีแต่เม้าท์แคนนอน ทู โซนี่ครับ
แต่ถ้าต่อ magic shift แล้วมุมจาก 12mm จะกลายเป็น 17mm นะครับ (แต่แก้ออฟติคมาดีมาก ใส่แล้วขอบภาพดีขึ้นมากมาย และขอบเขียวก็หายด้วยครับ)

7 
 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 08:05 pm 
เริ่มโดย ksupasawat - กระทู้ล่าสุด โดย RERFz
สอบถามหน่อยครับ ตัวนี้ื E mount ท่อตรงคอเลนส์ มันต่อกับเลนส์ถาวร ถอดออกไม่ได้ ใช่ไหมครับ
แสดงว่าตัวนี้ มันจะใส่กับ Magic shift ของ laowa ไม่ได้สิครับ

ถ้าจะซื้อให้คุ้ม ซื้อแบบ Nik/Canon mount แล้ว ซื้อ Adapter Nik/Can to E mount มาใส่ต่อไปก่อน
เผื่ออนาคต จะซื้อ Magic shift มาใช้ด้วย

8 
 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 06:06 pm 
เริ่มโดย freedomh - กระทู้ล่าสุด โดย freedomh
ฝันตอนตื่นนี่แหละ จะได้เป็นจริง

9 
 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 06:04 pm 
เริ่มโดย freedomh - กระทู้ล่าสุด โดย freedomh
เรี่ยวแรงยังมี ก็สู้กันต่อไปนะครับ

10 
 เมื่อ: 21 ก.ย. 2017, 12:35 pm 
เริ่มโดย FEEN - กระทู้ล่าสุด โดย FEEN
ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากครับ :emo1_0006:
ตอนนี้เริ่มลังเลว่าจะเอาตัวนี้กล่องส้ม หรือ Samyang 12mm F2.0 ดี

หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 10

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.086 วินาที กับ 17 คำสั่ง