ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพยนตร์จีนยุคใหม่  (อ่าน 440 ครั้ง)

fresh_58

• Member
  • **
ภาพยนตร์จีนยุคใหม่
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2016, 01:58 pm »
ไม่ทราบน้าๆ ท่านใดได้ดูหนังจากจีนยุคใหม่บ้างครับ ที่ผ่านตาผมมาแล้วสะดุดตามากๆ คือ เพื่อนรักหมาป่าสุดขอบโลก กับ บูเช็คเทียน

ฉบับที่แสดงโดย ฟ่าน ปิง ปิง  ทั้ง 2 เรื่อง แสดงให้เห็นว่าวงการถ่ายภาพของจีนก้าวหน้ามาก ผมไม่รู้ว่าเค้าใช้อุปกรณ์อะไร แต่ภาพนั้น

มันสวย เนียน สด ใส มันแสดงให้เห็นถึงความพิถีพิถันของผู้สร้าง ทั้งการให้แสง งานกราฟฟิค  คือไม่ใช่แนวแฟนตาซีเหมือนฮอรีวูดนะครับ

งานกราฟฟิคที่ผมหมายถึงนี่คือ การปรับแสงสี มันสวยมาก เนียน ภาพกลางคืน ภาพย้อนแสง ที่แน่ๆ ผมว่าอุปกรณ์เค้าต้องเยี่ยมมากแน่ๆ

น้าท่านไหนสนใจอยากดูบอกครับ ผมจะอัพโหลดให้ ได้เรื่องเพื่อนรักหมาป่าเรื่องเดียวนะ เพราะบูเช็คเทียนมันหลายตอน  ว่าแต่ผมอัพโหลดนี่ผิดกฎหมายรึป่าว

ปล  หนัง hidef นะ แต่เรื่องอื่นๆ ก็ไม่เห็นสวยแบบนี้

Rastafari

• Member
  • **
Re: ภาพยนตร์จีนยุคใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2016, 03:47 pm »
ปล่อยไฟล์ที่ไหนครับ อยากดูครับ

fresh_58

• Member
  • **
Re: ภาพยนตร์จีนยุคใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2016, 05:26 pm »
ลืมไป ไฟล์ขนาด 1.3 gb เดี๋ยวผม zip ไฟล์แล้วจะอัพโหลด แล้ว pm  url ไปให้นะครับ คงต้องอดทนโหลดหน่อย หลายพาร์ทครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.078 วินาที กับ 19 คำสั่ง