ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำใช้แฟลชด่วนครับกลัวกล้องพังครับ  (อ่าน 343 ครั้ง)

thaidee

• Member
  • **
พอดีผมมีแฟลชแคนนอนอยู่จะเอามาใช้กับSony a6300 โดยไม่ต้องใช้อแดปเตอแปลงบนฮอทชู จะมีผลเสียกับวงจรอะไรไหมครับ เพราะด้านในฮอทชูsonyจะมีขั้วไฟฟ้าด้านใน ผมต้องการใช้แฟลชโหมดแมนนวลอย่รงเดียวครับ(เพราะไม่ค่อยใช้แฟลชเลยยังไม่อยากลงทุนซื้อแฟลชของsonyเลยอยากใช้ของที่มีอยู่ครับ ขอคำแนะด้วยครับ (เพราะเป็นกล้องยืมน้องมาครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2017, 02:25 pm โดย thaidee »

LENS G

• Ghost Watcher
  • **
  • รองประธานฝ่ายความมั่นคง
พอดีผมมีแฟลชแคนนอนอยู่จะเอามาใช้กับSony a6300 โดยไม่ต้องใช้อแดปเตอแปลงบนฮอทชู จะมีผลเสียกับวงจรอะไรไหมครับ เพราะด้านในฮอทชูsonyจะมีขั้วไฟฟ้าด้านใน ผมต้องการใช้แฟลชโหมดแมนนวลอย่รงเดียวครับ(เพราะไม่ค่อยใช้แฟลชเลยยังไม่อยากลงทุนซื้อแฟลชของsonyเลยอยากใช้ของที่มีอยู่ครับ ขอคำแนะด้วยครับ

ระบบไฟฟ้าไม่น่าเป็นอะไรเพราะใช้แค่จุดสัมผัสจุดเดียวเพื่อไปจุดแฟลช แต่ที่ต้องระวังคือ ที่ฮฮทชูกล้องมีหน้าสัมผัสทองแดงอยู่หลายเส้นระวังตัวฐานฮฮทชูเวลาเสียมันจะไปดันให้ทองแดงหน้าสัมผัสไฟฟ้าของกล้องบิดขอเสียหายได้ครับ

thaidee

• Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.081 วินาที กับ 19 คำสั่ง