ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพจาก งานมวยปูนตราเสือ ครั้งที่ 16 (28.08.2016)  (อ่าน 1321 ครั้ง)

Tony_T

• Member
  • **
ขอบพระคุณปูนตราเสือ,ป้าป๊อกและน้ากรม cat2 ที่ได้ให้เกียรติเปิดโอกาสให้ได้เข้าไปถ่ายงานชกมวย ถึงขอบเวทีช่องเจ็ดสี (BBTV) หลังจบงานก็รีบส่งการบ้านทันทีไม่ลังเล ก็คิดว่าได้ภาพสวยๆ ชอตเด็ดๆ มาพอกล้อมแกล้ม พออวดชาวบ้านชาวช่องได้บ้างล่ะครับ ทั้งนี้ก็เรียนกันตามตรงว่าเพื่อความสวยงามได้อารมย์ของภาพที่จะรับชม กระผมก็ได้ทำการย้อมสี ตามใจฉันนะครับ อันนี้ไม่ว่ากันเนาะ ก็เพื่อรับชมเพื่อความบรรเทิงในบ้านเท่านั้น จะนอกบ้านด้วยก็แล้วแต่ท่านๆ ไม่ว่ากัน อุปกรณ์ที่ใช้งานก็ จะมีตามนี้ ก็ดูใว้เป็นแนวทางเนาะสำหรับมือใหม่ อย่างผมที่ก็เขียนๆ ใว้เพื่อจะได้กลับมาดูได้ว่าเคยตั้งใว้ยังไง วันหลังเผื่อมีถ่ายอีก ก็จะได้กลับมาดูได้เผื่อลืม (ถ้าเจ้าของเวปไม่ลบไปซะก่อน) ผิดถูกประการใดขอน้อมรับนะครับและกราบขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย
Camera: SONY A7rmkII + Lens SAL70300G with LAEA4
Setting: Speed 1/800s, รูรับแสง F5.6, ISO: auto100-3200 (ตั้ง auto ให้ระบบแวรี่เองตั้งแต่ 100-3200), Auto White Balance (เนื่องจากอุณภูมิสีเปลี่ยนแปลงได้ตลอด หากเพี้ยนไปก็กลับไป Process อยู่ดี)
เขียนยืดยาวไปก็ไม่รู้จะมีใครมานั่งอ่านไหม เอาล่ะรับชมเลยละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2016, 06:49 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ต่อจากภาพบน "โป้งเข้าให้หน้าหงาย..บอกแล้วว่าอย่าหลับยาม..เอ๊ยอย่ายืนนึกนาน.."
แรกๆ ก็ไม่ค่อยมีน้ำกระจายหรอกครับ พอสิบนาทีผ่านไปเริ่มได้เห็นซัดกันน้ำกระจายเลยล่ะครับ
ปล. ภาพช่วงบนๆ สียังไม่นิ่งกำลังจูน..ว่าจะเอาประมาณไหนดีที่เอาภาพลงใว้ไม่ได้แก้ เพราะเราจะได้รู้ว่าถ้าสีออกประมาณโทนนี้จะเป็นยังไงสวยไม่สวย(แก้ตัวน้ำใสๆเลย)จะเก็บใว้เองคนเดียวก็กระไรเลยเผื่อแผ่ท่านอื่นด้วยน่ะครับ 555 (อธิบายใว้เผื่อมีคนสงสัยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2016, 06:58 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ใครได้ดูคู่ท้ายๆ ไกล้ถึง Final นี่ต้องบอกว่ามันส์ทุกยกครับ ดูจากภาพเอาเองก็รู้ :emo1_0008: :emo1_0008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 06:56 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ดูกันต่อครับ.. กรรมการก็สำคัญนะครับ ก็บางทีก็มีแย่งซีนกันบ้าง.. ฮ่าๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2016, 02:29 pm โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ชกจบก็เดินจูงมือกันเข้าวิวาห์ เอ๊ย..ม่ายช่าย.. ก็ตามประสาน้ำใจนักกีฬาล่ะครับ ภาพบนก่อนนี้ซัดไปเต็มทีนเลยนี่เนาะ.. :emo1_0010: :emo1_0010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2016, 02:29 pm โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ม่ะอย่าเสียเวลามาคู่ต่อไปเลย.. เป๊ง...! สิ้นเสียงระฆังทั้งคู่ก็ปรี่เข้าหอมแก้กันเลย อ่า..ก็ไม่ใช่ล่ะครับท่านผู้ชมพ่อซัดกันนัว น้ำแตกกระจาย เสียงคนเชียกันนี่ ตากล้องหูแทบดับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2016, 02:30 pm โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
หลังจากขอแลกกันจูบนวมแล้ว ก็ขอโน้มคอมายืนปรับทุกข์กันตามประสาลูกผู้ชายพันธ์เสือกันหน่อย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 06:59 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
คือกำลังคิดว่าจะตีเข่านะครับ แต่เอะใจนึกขึ้นได้ ว่าเราต้องรอบคอบ ขอคิดแป๊บว่าจะตีเข่าข้างไหนดี..? ฝ่ายน้ำเงินก็ใจดี อะเองยืนนึกไปก่อนนะ.. :emo1_0010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2016, 02:31 pm โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ยังนึกไม่ออกใช่ไหม? อ้าวมามะ..กอดกันไปก่อนแล้วค่อยๆ นึกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:00 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ป๊าบ..นี่แหน่ะเค้าให้มาต่อยมวย อย่านึกนาน..ตุ่บๆ..ตั่บๆๆ...ตามด้วยแข้ง..เข้าไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:01 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ไกล้จบละ ประสานงากันหน่อยเป็นไง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:02 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
คิ้วแตกนี่ได้เห็นได้เจอกันบ่อยๆในสนามมวยครับ ได้เห็นเลือดนี่ข้างเวทียิ่งเฮกันดัง..ของชอบเค้าล่ะ
แตกก็ไปป้ายยาแล้วมาต่อกัน..(คนเขียนเริ่มหมดมุข)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:05 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
ก่อนจากกันมาเล่นซ่อนหากันหน่อย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:06 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
จบยังไงดี..?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:07 am โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
แถมๆ ด้วยท่าเล็บขบ มหาประลัย..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2016, 07:45 pm โดย Tony_T »

Tony_T

• Member
  • **
แถมอีกๆ

Tony_T

• Member
  • **
สุดท้ายก่อนเจ้าของ web master มาไล่..อิอิ :emo1_0008:

ARTMAN

• Ghost Watcher
  • **
  • ก็..กรูชอบโซนี่อ่ะ !
สวดยอดดดด...ไม่ใช่ถ่ายง่ายๆนะครับ
ให้คมชัดจับจังหวะได้ขนาดนี้ ผมชอบโทน(สี)ที่ย้อม ทำให้ภาพดูสวยงาม
แต่ให้ตายเถอะ..!!
ผมได้เสียงตุ๊บ ตั่บ ผลั่ก เปี๊ยะ !! ชัดเจนเลย แถมน้ำกระจายมาโดนผมด้วยครับ ฮิฮิ !!
  :emo1_0060:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.108 วินาที กับ 19 คำสั่ง