ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆ ที่อยู่แถบๆ เชียงใหม่ เชียงรายครับ.. (เกี่ยวกับ หาอะไหล่ คอม ครับ)  (อ่าน 2790 ครั้ง)

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
  • นายตัวเล็ก ณ ดอยแง่ม
พอดีกำลังหาร้าน ที่ขายอะไหล่ Notebook อะครับ น้าๆ พอจะมีร้านแนะนำรึป่าว

กะว่าจะสั่งซื้อมาซ่อมเองน่ะนะครับ เฮ่อๆ (หัดรื้อ Notebook ไปในตัว) ซ่อม เปลี่ยนพัดลมไปตัวนึงแระ แต่ตอนนี้กำลังหา จอ LCD 15 นิ้ว (ไม่วายนะ) ของ Compaq M2000 ครับผม

ไปเจอมาร้านนึง ชื่อ MTEX Notebook service ประมาณนี้ เห็นว่ามีสาขาใน มช. ร้านนี้ เป็นยังไงอะครับ ถ้าไว้ใจได้ ก็จะสั่งจากร้านนี้น่ะนะ เพราะราคาที่เสนอมา พอรับได้น่ะนะครับ (คือค้นใน Google ก็เจอแต่ร้านนี้น่ะนะ ที่ยังอัพเดทข้อมูล)

ขอบคุณครับผม  :emo1_0007:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2010, 04:07 pm โดย ninelittle »

yothin.s

• Member
  • **
  • Life is your
ไม่ลองไปดูแถวศูนย์คอมพ์หล่ะครับ พันทิพย์เชียงใหม่ หรือ CM คอมพ์พลาซ่า ประมาณนี้ แต่เรื่องร้านนี่ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ
NEX6 & Friends
"เหนื่อยนัก ก็พักบ้าง......"

Anucha

• Ghost Watcher
  • **
  • คุณพ่อลูกสี่ เกิดเมืองตาก อยู่เชียงใหม่
ลองไปดูที่ icon ชั้น 3 นะครับ (ชั้นที่ติดกับทางออกลานจอดรถ)
มีร้านอะไหล่ notebook มือสองหลายร้านอยู่ครับ
ที่พันธุ์ทิพย์เชียงใหม่ก็มี  :emo1_0004:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **

ลืมบอกไปครับ ปัญหาของผม ก็คือ ป๋มไม่ได้อยู่เชียงใหม่นี่สิ T_____T

ก็เลยอยากหาร้านที่พอจะ Email / Tel สั่งของเอาน่ะนะครับ  :emo1_0001:

ทำไม เชียงราย ไม่มีแบบเชียงใหม่บ้างนะ (จริงๆ มันก็เคยมีนะ แต่เจ้งไปหมดแระ  :emo1_0010:) ไปถามอยู่ร้านนึง แต่เรียกค่าซ่อมแรงไปหน่อย เลยปล่อยผ่านน่ะนะครับ ...

ถ้าอยู่เชียงใหม่ คงไปเดินแทบทุกอาทิตย์ล่ะนะ .... ขอบคุณครับ  :emo1_0006:

Palmyra

• ประธานชมรมเบี้ยวสม่ำเสมอ
  • C.P.L. www.cplens.com
ลองไปดูที่ icon ชั้น 3 นะครับ (ชั้นที่ติดกับทางออกลานจอดรถ)
มีร้านอะไหล่ notebook มือสองหลายร้านอยู่ครับ
ที่พันธุ์ทิพย์เชียงใหม่ก็มี  :emo1_0004:

ตามน้าอนุชาครับ มาดูเองชัวร์แน่นอน

http://www.thesystemchiangmai.in.th/

อันนี้สั่งได้  แต่มีของหรือเปล่าไม่รู้เด้อ  ลองเข้าไปดู  :emo1_0008: :emo1_0008:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **

ตามน้าอนุชาครับ มาดูเองชัวร์แน่นอน

http://www.thesystemchiangmai.in.th/

อันนี้สั่งได้  แต่มีของหรือเปล่าไม่รู้เด้อ  ลองเข้าไปดู  :emo1_0008: :emo1_0008:

ตามไปดูครับ ดูครับ ... จริงๆ อยากหาเรื่องไปเหมือนกันครับน้า ... แต่ยังไม่มีเรื่องนี่สิ   :emo1_0008:

Omoh

• Member
  • **
  • -:- Omoh : Pix's -:-
    • Omoh : Photo
โอมีโน๊ตบุ๊คเก่าแก่อยู่ตัวนึงเหมือนกันครับเป็น HP DV1000 ตอนนี้จอพังไปแล้ว .. หาซื้อทั้งเมืองเชียงราย ไม่มีเลยครับ เลยลองไปถามศูนย์ เจอราคาแล้วแทบกระอัก ...

ตอนนี้เอาเครื่องมาต่อก่ะ มอนิเตอร์  ถอดจอ LCD ออก กลายเป็น PC ไปซะแล้ว - -"

-:- วันที่ยาวนานที่สุด คือวันที่หัวใจขาดรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ -:-
-:- ย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้วคร๊าบบ .. ^^ -:-

Anucha

• **
  • คุณพ่อลูกสี่ เกิดเมืองตาก อยู่เชียงใหม่

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
โอมีโน๊ตบุ๊คเก่าแก่อยู่ตัวนึงเหมือนกันครับเป็น HP DV1000 ตอนนี้จอพังไปแล้ว .. หาซื้อทั้งเมืองเชียงราย ไม่มีเลยครับ เลยลองไปถามศูนย์ เจอราคาแล้วแทบกระอัก ...

ตอนนี้เอาเครื่องมาต่อก่ะ มอนิเตอร์  ถอดจอ LCD ออก กลายเป็น PC ไปซะแล้ว - -"

ตอนแรก ก็กะๆ ว่าจะหา LCD Monitor มาต่อ .. แต่ก็ยังอยากแบกไปแบกมาน่ะนะครับ เลยลองๆ หาซื้อดู เพราะ เท่าที่ค้นๆ ข้อมูลมา มันก็เปลี่ยนไม่ยาก เฮ่อๆ.....

http://www.iconsquare.com/series2/modules.php?name=icon_shop

ลองหาใน link นี้ดูนะครับ  :emo1_0004:

ขอบคุณคร้าบ... มี Link ของแหล่งด้วย .... :emo1_0024:

Anucha

• **
ถ้าน้าตกลงซื้อของได้ ผมไปรับของแล้วส่งไปให้ก็ได้นะครับ ทางเมล์เขียว ผมไปส่งของอยู่ประจำ ไม่ค้องเกรงใจนะครับ  :emo1_0004:

นายตัวเล็ก

• Member
  • **
ถ้าน้าตกลงซื้อของได้ ผมไปรับของแล้วส่งไปให้ก็ได้นะครับ ทางเมล์เขียว ผมไปส่งของอยู่ประจำ ไม่ค้องเกรงใจนะครับ  :emo1_0004:

ขอบคุณครับผม ... เดี๋ยวขอ ติดต่อดูก่อนครับ หลายร้านจัด.... ^_____^

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.136 วินาที กับ 19 คำสั่ง