ผู้เขียน หัวข้อ: Error และ ข้อเสนอแนะ เกี่ยวกับบ้านหลังนี้ โพสไว้ที่นี่ครับ  (อ่าน 13815 ครั้ง)

Drunkard

• Administrator
    • StockerPark
Error ปัญหาการใช้งาน และ ข้อเสนอแนะ เกี่ยวกับบ้านหลังนี้ โพสไว้ที่นี่ที่เดียวนะครับ

น้าๆ ช่วยรวบรวมไว้ที่หัวข้อนี้ จะเข้ามาดูและแก้ไขเป็นระยะๆ ตามแต่ว่าจะว่างรึป่าว

แก้ได้จะรีบแก้ไข ส่วนที่ไม่ได้ก็คงต้องรอน้าๆ ที่มีความสามารถมาช่วยครับ

ข้อเสนอแนะบางกรณี คงต้องนำไปหารือกับ Admin ท่านอื่นๆ ด้วย

ขอบคุณครับ น้าบอย...

jimmy2

• Global Moderator
เวลาก่อนตอบกระทู้ เรากดการแสดงตัวอย่าง ช่องที่แสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้จริงไม่สามารถอ่านได้ได้เลยครับ ตัวหนังสือสีขาวบนพื้นเทาอ่อน อ่านยังไงก็ไม่เห็นครับต้องเรียกว่าhigh key low contrastครับ :emo1_0059:
เห็นด้วยกับอาจารย์ปิยะ น้าบอยช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ

น้าอ๋าครับ ผมอยากให้ทำเสื้อ Foto Relax รวมถึงสติ๊กเกอร์ หมวก พวงกุญแจ หรือของพรีเมี่ยมอื่นๆที่น่าสนใจด้วยนะครับ
ราคาเท่าไหร่ก็เอาครับ เสื้อไม่อยากให้เป็นสีดำซักเท่าไหร่ครับ เป็นสีขาว หรือส้ม ให้มันเด่นกันไปเลยดีมั้ยครับ 55+
จะสีอะไรผมก็เอาครับ อยากให้ออกมาเป็นคอลเล็คชั่นเลยครับ ไปไหนรู้กันเลยว่าเราชาว Foto Relax
อยากให้สมาชิกท่านอื่น ช่วยออกความเห็นกันด้วยนะครับ อยากให้บ้านหลังนี้รักกันเหนียวแน่นที่สุด อยู่กันด้วยความเข้าใจ
ผมคิดว่าที่นี่ สุภาพชนคงอยู่กันเยอะเลยนะครับ  ขอบคุณมากครับ  :emo1_0006:
เรื่องเสื้อ หรือ สิ่งของอื่นๆ ที่เป็น Logo ของเวปเรานั้น
คงต้องรออีกพักใหญ่ๆ เลยหละครับ
รอให้เวปเราจัดทุกอย่างให้ลงตัวมากกว่านี้ก่อน
และมีรายได้พอที่จะเลี้ยงตัวเองได้ในระดับหนึ่งก่อนครับ

navin

• Member
  • **
กระทู้ Hot กระทู้ปักหมุด เอาไว้หน้าแรกเลยได้ไหมครับ เพราะห้องยิบย่อยเอยะหาอ่านยาก

arnold_A1

• ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
น้าอ๋าครับ ผมอยากให้ทำเสื้อ Foto Relax รวมถึงสติ๊กเกอร์ หมวก พวงกุญแจ หรือของพรีเมี่ยมอื่นๆที่น่าสนใจด้วยนะครับ
ราคาเท่าไหร่ก็เอาครับ เสื้อไม่อยากให้เป็นสีดำซักเท่าไหร่ครับ เป็นสีขาว หรือส้ม ให้มันเด่นกันไปเลยดีมั้ยครับ 55+
จะสีอะไรผมก็เอาครับ อยากให้ออกมาเป็นคอลเล็คชั่นเลยครับ ไปไหนรู้กันเลยว่าเราชาว Foto Relax
อยากให้สมาชิกท่านอื่น ช่วยออกความเห็นกันด้วยนะครับ อยากให้บ้านหลังนี้รักกันเหนียวแน่นที่สุด อยู่กันด้วยความเข้าใจ
ผมคิดว่าที่นี่ สุภาพชนคงอยู่กันเยอะเลยนะครับ  ขอบคุณมากครับ  :emo1_0006:

เวลาก่อนตอบกระทู้ เรากดการแสดงตัวอย่าง ช่องที่แสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้จริงไม่สามารถอ่านได้ได้เลยครับ ตัวหนังสือสีขาวบนพื้นเทาอ่อน อ่านยังไงก็ไม่เห็นครับต้องเรียกว่าhigh key low contrastครับ :emo1_0059:
เห็นด้วยกับอาจารย์ปิยะ น้าบอยช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ

เรื่องเสื้อ หรือ สิ่งของอื่นๆ ที่เป็น Logo ของเวปเรานั้น
คงต้องรออีกพักใหญ่ๆ เลยหละครับ
รอให้เวปเราจัดทุกอย่างให้ลงตัวมากกว่านี้ก่อน
และมีรายได้พอที่จะเลี้ยงตัวเองได้ในระดับหนึ่งก่อนครับ

ตามน้าจิมมี่ว่าไว้เลยครับ  เรื่องเสื้อหรือของชำร่วยอื่นๆ เป็นของสั่งทำซึ่งต้องมียอดสั่งจำนวนหนึ่ง ครับ  ผมสั่งทำเสื้อให้บ้านเก่า
มาแล้ว 2 ครั้ง แต่ละครั้งฉิวเฉียดกับการขาดทุนมากๆครับ อดใจรอสักอีก 3-4 เดือนให้จำนวนสมาชิกของเราเข้าที่เข้าทางก่อนนะครับ
เรื่องนี้ผมทำให้แน่นอน  ขอเวลาให้เวปนิ่งเสียก่อนถึงจะกะประมาณการได้ถูกครับ ไม่งั้นแทนที่จะได้เงินเข้าเวปกลับต้องควักเนื้อจ่ายแทน
ผลขาดทุนไปนะครับ
ยังนึกไม่ออก

Ja-@ud

• Ghost Watcher
  • **
  • จีบคนโสดมีศัตรูเป็นแสน จีบคนมีแฟนมีศัตรูคนเดียว
Icon ครับน้า มีให้ดูดเพียบ

http://www.myem0.com/  :emo1_0005:

Drunkard

น้าครับ อยากถามนิดหนึ่งว่า ความยาวของ page แต่ละ page ยาวประมาณเท่าไหร่ ครับผม
ทั้งหน้า ย่อย แล้ว ก็ หน้ากระทู้ ดูอย่าง กระทู้แนะนำตัว เหมือนมันยังไม่ขึ้น page ใหม่ นะครับ ไม่รู้ว่าเป็น error หรือ ปล่าว เพราะยาวเหลือเกิน หรือหน้าสุมหัวคุย ประมาณ กี่กระทู้ ถึงขึ้นหน้าสองนะครับ (ปัจจุบัน อาจจะยังไม่เยอะ แต่ถ้านานๆ ไปเนี่ยะ มันอาจกลายเป็นงานยากหรือปล่าว?)

จริงๆ น้าอาจ จัดการเรื่องนี้แล้วก็ ได้ แค่อยากถามดูนะครับ  

เรื่องนี้มีหลายความคิดเห็นอ่ะครับ
บางคนก็ไม่อยากให้ขึ้นหน้าใหม่ รวมทั้งผมด้วยเพราะขี้เกียจกดหน้าต่อไปอยากดูทีเดียวยาวๆ
บางคนก็อยากมให้มีหลายๆ หน้า เพราะรอโหลดทั้งหมดไม่ไหว...

สงสัยต้องโหวตครับ ว่าจะเอาแบบไหนดี ถ้าให้ขึ้นหน้าใหม่ จะตัดหน้าที่กี่กระทู้ดี...

ส่วนเรื่องการแก้ไขเข้าไปตั้งค่าใหม่ แป๊ะเดียวเสร็จครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2010, 10:33 am โดย Drunkard »

Drunkard

ขอ Button กระโดดไปห้องอื่นๆจากทุกหน้าเป็นไปได้ไหมครับ จะช่วยให้ไปห้องต่างๆได้เร็วขึ้น
สิ่งที่น้าต้องการมันมีอยู่แล้วครับ
ดูภาพประกอบได้เลยครับ

ขอบคุณน้า jimmy2 ครับ

ขอเพิ่มเติมครับ

อยากจะทราบว่าคะแนนของการโพสรูป จะมีไหมครับ
ขอบคุณมากครับ  :emo1_0005:

มีการนับจำนวนกระทู้ที่โพสครับ เมื่อถึงเกณฑ์ที่กำหนด

จะมีการเลื่อนระดับของสมาชิกโดยอัตโนมัติ

แต่จะได้สิทธิอะไรเพิ่มเติมรึป่าวนั้น ผมไม่แน่ใจว่าได้ทำการกำหนดไว้รึป่าว

แอบไปดูจำนวนที่จะได้เลื่อนขั้นมาแล้ว โหดสุดๆ เลยคร๊าบบบบบบบบบ.....

Yoe

• **
อยากให้มีห้อง รวบรวมผลงานจากกล้อง และเลนส์แต่ละรุ่นน่ะครับ อาจจะมีสเปคและรายละเอียดกล้องหรือเลนส์รุ่นนั้นไว้ด้วย

เผื่อไว้สำหรับ น้องใหม่หรือผู้ที่สนใจ จะดูภาพที่ได้จากกล้อง หรือเลนส์ รุ่นที่ตนสนใจน่ะครับ
ฺำBefore A700Grip+AF 17-50 f2.8 + AF 100-300APO
Now D300s Grip+AF-S 16-85 VRII + AF-S 70-300 VRII

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
อยากเสนอให้ตอนโพสท์ตอบกระทู้แล้วเห็นรูปในกระทู้นั้นๆด้วยน่ะค่ะ
ไม่รู้เป็นที่เนตเราเต่าหรือเปล่า แต่โพสท์ตอบแล้วเห็นแต่ข้อความคนต้นๆ
ไม่เห็นรูปน่ะค่ะ
บางทีต้องกดอีกหน้าไว้เทียบ จะได้พิมพ์บอกรักได้ถูก
ความจำสั้น
ช่องตอบกระทู้อยู่ล่างสุดไว้พิมพ์ได้ แล้วอาจจะเลื่อนๆจอไปดูรูปด้านบนกระทู้ ได้ไหมคะ ยุ่งยากไปไหมนิ
ทุกวันนี้เปิดสองหน้าเอาค่ะ งงๆนิดหน่อย แต่ไม่ถึงกับไม่สะดวกอะไรนะคะ

เสนอทางแก้ครับ

เข้าไปแก้ไขข้อมูลส่วนตัว เปิดการใช้งาน "ตอบเร็ว" ครับ
แล้วจะสามารถตอบได้โดยไม่ต้องเข้าหน้า "ตอบ" ได้ครับ
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

Lime

• Senior Wife President(SWP)
  • แมวถือหมี
    • ~ Lime [A-Mount addict!] ~
แจ้ง น้าบอยเพิ่มเติมครับ

จากให้เวลามีการ PM หากัน อยากให้มี การเด้ง โชวหรือป๊อบอับ หรืออะไรอย่างไรก็ได้ครับ USER จะได้รู้ว่ามีการPMมาหากัน

ขอบคุณครับ

ตอบข้อเสนอครับ

ตามรูปเลยครับ  :emo1_0004:
เกลียดตัวเองโกรธตัวเอง โมโหตัวเอง แต่อย่าเอาความรู้สึกนี้ไปโยนให้คนอื่นชีวิตมันจะไม่โสภา

Drunkard

Re: Error และ ข้อเสนอแนะ เกี่ยวกับบ้านหลังนี้ โ$
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.พ. 2010, 11:53 am »
น้าอ๋าครับ บ้านใหม่เรามีโลโก้แล้ว จึงอยากให้มี Favourite Icon ประจำเว็บให้หน่อยครับ (ตามมาตั้งแต่บ้านเก่าแล้ว --")
และผมหา tag มาให้แล้วด้วยครับ สามารถนำไปวางได้เลย

<link REL="SHORTCUT ICON" HREF="http://www.fotorelax.com/forum/Themes/ds-natural_111/images/on.gif">

:emo1_0006:

ปรับแก้ไปหลายส่วนแล้วรวมทั้ง favicon.ico รอส่วนอื่นสมบูรณ์ จะทำการอัพขึ้น Site จริงต่ิอไปครับ
รอหน่อยนะครับ...

naung1

• Member
  • **
    • http://www.facebook.com/pattanapan.ranong
ไม่อยากให้มีรูปยาวๆๆๆๆๆ ใต้ forum แต่ละอันอ่ะครับ ทำให้ต้อง scroll หน้าลงมาโดยใช่เหตุ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2010, 08:41 am โดย (G_G) »

(G_G)

ตอนไม่มีรูปเลย หน้ามันแห้งเกินไปครับ เลยใส่ภาพให้บอร์ดดูมีสีสัน
ตอนนี้กำลังลองขนาดภาพอยู่ครับ เดี๋ยวจะให้ร่วมส่งภาพมาคัดเลือกกัน  :emo1_0006:

กระทู้นี่ผมขอแพ็คหน่อยนะครับ บางรายการที่แก้ไขไปแล้วขอลบออก เพื่อเวลามาอ่านจะได้ไม่สับสนจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2010, 08:41 am โดย (G_G) »

freefeel

• **
การจัดเรียงข้อมูลโดยการคลิ๊กที่หัวข้อ Column ด้านบนสุด ครั้งแรกจะเป็นการเรียงข้อมูลจากน้อยไปมาก แต่ส่วนใหญ่ผู้ชมภาพมักจะชอบดูกระทู้ภาพที่มีคนดูหรืออ่านมากที่สุดก่อน ทำให้ต้องคลิ๊ก 2 ครั้ง อยากให้คลิ๊กแรกเป็นการเรียงจากมากไปน้อยจะได้หรือเปล่าครับ

Drunkard

การจัดเรียงข้อมูลโดยการคลิ๊กที่หัวข้อ Column ด้านบนสุด ครั้งแรกจะเป็นการเรียงข้อมูลจากน้อยไปมาก แต่ส่วนใหญ่ผู้ชมภาพมักจะชอบดูกระทู้ภาพที่มีคนดูหรืออ่านมากที่สุดก่อน ทำให้ต้องคลิ๊ก 2 ครั้ง อยากให้คลิ๊กแรกเป็นการเรียงจากมากไปน้อยจะได้หรือเปล่าครับ

จะลองแก้ให้นะครับ น้าลิต

Drunkard

จะลองแก้ให้นะครับ น้าลิต

ลองแล้วออกแนวงงๆ สงสัยจะทำไม่ได้ครับ

freefeel

• **
ไม่เป็นไรครับ
มีอีกเรื่อง
แจ้งลบความเห็นคนอื่นได้ แต่แจ้งลบกระทูตัวเองไม่ได้ครับ

Drunkard

Re: Error และ ข้อเสนอแนะ เกี่ยวกับบ้านหลังนี้ โ$
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มี.ค. 2010, 11:02 pm »
ไม่เป็นไรครับ
มีอีกเรื่อง
แจ้งลบความเห็นคนอื่นได้ แต่แจ้งลบกระทูตัวเองไม่ได้ครับ

ระบบมันเป็นงั้นอะไรครับ เพราะรู้สึกว่ากระทู้ของเราเข้ามาแก้ไขได้เลยไม่ต้องลบ อันนี้ไม่แน่ใจ เดี๋ยวไว้ลองดูครับ

freefeel

• **
คือบางทีมีการโพสต์ผิด จะกดอ้างถึง แต่ไปกดปุ่มตอบ น่ะครับ เลยอยากลบกระทู้ที่ซ้ำกันทิ้งไป

Drunkard

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มี.ค. 2010, 12:05 am »
คือบางทีมีการโพสต์ผิด จะกดอ้างถึง แต่ไปกดปุ่มตอบ น่ะครับ เลยอยากลบกระทู้ที่ซ้ำกันทิ้งไป

อาจจะพอช่วยได้ครับน้าลิต ถ้าต้องการตอบแบบอ้างอิง แต่กดผิดไปกดตอบ น่ะครับ
ผมไม่แน่ใจเข้าใจถูกมั้ยครับ...

เครดิตน้า Jimmy2 : http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=167.0

ทางเดินสุดท้าย PM หา Admin ท่านไหนก็ได้ครับ...

นิ้วโป้ง

• **
เพิ่งเจอเมื่อกี้

ตอนตั้งกระทู้ ด้วยความงี่เง่า ของผมเอง  รู เอ๊ย รูป มีขนาดใหญ่เกิน 300 K 

ก็จะมีขึ้นมาเตือนว่า  "มรึงไม่อ่านให้ดี ใหญ่เกินไปยัดไม่เข้าแล้ว" (จำข้อความไม่ได้ เลยคิดขึ้นมาใหม่)  :emo1_0010:

มีก็มีให้คลิก   "กลับ"

พอกลับมา  แก้ไขรูปให้ใหญ่ไม่เกินเสร็จ  ก็กดส่งใหม่

มีขึ้นมาบอกว่า "เพิ่งส่งไป จะส่งอีกทำไม (ฟ่ะ)"    (เหมือนเดิมจำไม่ได้ว่าเขียนอะไร  :emo1_0008:)

อ้าว งงซิครับพี่น้อง  ไอ้เราก็นึกว่าไปแล้ว กดปิดเลย

ที่ไหนได้  มันยังไม่ไป  :emo1_0019:

ต้องมานั่งเขียน นั่งคิดใหม่หมด  ไม่เหมือนเดิมแล้ว  :emo1_0065:

รู้สึกว่า เวลา ตอบกระทู้ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน  รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ  :emo1_0007:
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Palmyra

• ประธานชมรมเบี้ยวสม่ำเสมอ
  • C.P.L. www.cplens.com
เพิ่งเจอเมื่อกี้

ตอนตั้งกระทู้ ด้วยความงี่เง่า ของผมเอง  รู เอ๊ย รูป มีขนาดใหญ่เกิน 300 K  

ก็จะมีขึ้นมาเตือนว่า  "มรึงไม่อ่านให้ดี ใหญ่เกินไปยัดไม่เข้าแล้ว" (จำข้อความไม่ได้ เลยคิดขึ้นมาใหม่)  :emo1_0010:

มีก็มีให้คลิก   "กลับ"

พอกลับมา  แก้ไขรูปให้ใหญ่ไม่เกินเสร็จ  ก็กดส่งใหม่

มีขึ้นมาบอกว่า "เพิ่งส่งไป จะส่งอีกทำไม (ฟ่ะ)"    (เหมือนเดิมจำไม่ได้ว่าเขียนอะไร  :emo1_0008:)

อ้าว งงซิครับพี่น้อง  ไอ้เราก็นึกว่าไปแล้ว กดปิดเลย

ที่ไหนได้  มันยังไม่ไป  :emo1_0019:

ต้องมานั่งเขียน นั่งคิดใหม่หมด  ไม่เหมือนเดิมแล้ว  :emo1_0065:

รู้สึกว่า เวลา ตอบกระทู้ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน  รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ  :emo1_0007:

เคยเจอเหมือนกันครับผม

แล้วก็เคยลอง  โพสไป  โดยเอารูปออกไปก่อน  แล้ว ค่อยไปแก้ไข  ใส่รูปเอาทีหลัง  

ไม่แน่ใจว่าเป็นการตั้งกระทู้ หรือเป็นการตอบกระทู้ นะครับ

นานมากๆ แล้ว  

น้าบอยครับ

ทำยังไง  ไม่ให้มันแจ้งว่าซ้ำ ก็ได้มั้ง ที่เหลือเดี๋ยวไปแก้ไขกันเองตอนกระทู้เบิ้ลก็ได้

เอ่อ  ปล .  ไม่ได้เข้ามาช่วยแก้  

:emo1_0008: :emo1_0008:

เหมือนมาซ้ำเติมยังไงไม่รู้เนาะ

:emo1_0008: :emo1_0008:

Drunkard

ขอหาข้อมูลก่อนครับ...

Drunkard

:emo1_0004: :emo1_0004:

ไม่รู้ว่าผมเป็นอยู่คนเดียวหรือเปล่า

ถ้ากระทู้ไหนที่มีรูปเยอะๆ...

แล้วเลื่อนลงมาเรื่อยๆ

ข้อความจะเริ่มไม่ขึ้นครับ

จะเป็นหน้าดำๆ รูปไม่โหลด

วิธีแก้ของผมคือ ลากคลุมรูปกับข้อความนั้นแล้วรอแปบหนึ่งมันก็จะขึ้นมาครับ

แต่...เห็นว่าเป็นบ่อยขึ้นเรื่อยๆครับเลยลองมาแจ้งดูครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องผมหรือเปล่า(ใช้Browser หมาไฟอยู่ครับ)

ผมก็เป็นครับ ข้อมูลมันเยอะน่ะครับต้องรอหน่อย วิธีแก้ก็คงต้องแบ่งเป็นหน้าๆ ครับ ถ้ามีกระทู้เกินที่กำหนดให้ขึ้นหน้าใหม่เป็นหน้าที่ 2 3 4 ไปเรื่อยๆ ครับ

Drunkard

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 เม.ย. 2010, 06:57 pm »

ไม่รู้ว่าผมเป็นอยู่คนเดียวหรือเปล่า

ถ้ากระทู้ไหนที่มีรูปเยอะๆ...

แล้วเลื่อนลงมาเรื่อยๆ

ข้อความจะเริ่มไม่ขึ้นครับ

จะเป็นหน้าดำๆ รูปไม่โหลด

วิธีแก้ของผมคือ ลากคลุมรูปกับข้อความนั้นแล้วรอแปบหนึ่งมันก็จะขึ้นมาครับ

แต่...เห็นว่าเป็นบ่อยขึ้นเรื่อยๆครับเลยลองมาแจ้งดูครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องผมหรือเปล่า(ใช้Browser หมาไฟอยู่ครับ)

ผมก็เป็นครับ ข้อมูลมันเยอะน่ะครับต้องรอหน่อย วิธีแก้ก็คงต้องแบ่งเป็นหน้าๆ ครับ ถ้ามีกระทู้เกินที่กำหนดให้ขึ้นหน้าใหม่เป็นหน้าที่ 2 3 4 ไปเรื่อยๆ ครับ
:emo1_0002:

ขอบคุณครับ

ขอถามอีกเรื่องครับ

ถ้าสมมุตว่าผมจะหากระทู้ตามUser อ่ะครับ

ถ้าไม่ใส่ข้อความอะไรที่ในค้นหาให้มันจะไม่ยอมค้นหากระทู้จาก Userนั้นๆ

ผมควรต้องทำการค้นหาด้วยวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ :emo1_0004: :emo1_0004:

คลิกที่ชื่อ Login ของคนที่เราต้องการค้นหา > จะไปที่หน้าข้อมูลส่วนตัวของ Login นั้นๆ

คลิกที่ แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้ อยู่ด้านล่างครับ

Drunkard

อ้างถึง
เอ่อ เราเข้าไม่ถึงครับ

ต้องให้ชื่อมีตัวหนังสือสีแดงๆ หรือน้ำเงิน จะเข้าได้อ่ะ  อิ  อิ

แก้ให้แล้วครับน้าเดี่ยว

Drunkard

อ้างถึง
อ้างอิงที่เดิมครับ

ยังหากระทู้ที่ตั้งโดยUser ไม่ได้เลยครับ เช่นผมต้องการจะหาว่า กระทู้ที่ Furokiเป็นคนเริ่มตั้ง มีกระทู้ไหนบ้าง

เผื่อบางทีต้องการจะค้นกระทู้แต่จำชื่อกระทู้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับน้าบอย

หาเฉพาะหัวข้อที่ user นั้นเริ่มยังไม่ได้ครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองทำให้ครับ ไม่รู้จะได้ป่าวนะครับ...

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
อยากเสนอหน่อยครับ

สงสัยว่า เราสามารถ ทำแบบ Multiply ที่เวลาดึงรูป link  รูปภาพ มาจาก MTP จะมี Logo ของ MTP ติดมาด้วยน่ะครับ

ถ้าทำได้ ก็น่าจะใส่ Logo บ้านนี้ติดไปด้วยบ้างน่ะครับ เวลาดึง link รูปภาพไปไงครับ

เป็นการประชาสัมพันธ์ไปในตัวด้วย ดีไหมครับ  :emo1_0004:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2010, 10:43 pm โดย Ai »
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

Drunkard

สงสัยว่า เราสามารถ ทำแบบ Multiply ที่เวลาดึงรูป link  รูปภาพ มาจาก MTP จะมี Logo ของ MTP ติดมาด้วยน่ะครับ

ถ้าทำได้ ก็น่าจะใส่ Logo บ้านนี้ติดไปด้วยบ้างน่ะครับ เวลาดึง link รูปภาพไปไงครับ

เป็นการประชาสัมพันธ์ไปในตัวด้วย ดีไหมครับ  :emo1_0004:

อันนี้น่าสนใจครับ แต่ดูแล้วยากจัง ถ้าหาวิธีทำได้ จะจัดให้ตามที่เสนอเลยครับ

Palmyra

แหมๆ  น้าหมอ  ช่างหางานให้น้าบอยจริง

:emo1_0008: :emo1_0008: :emo1_0008:

ถ้าทำได้นี่  เจ๋งไปเลยนะครับ

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax

อันนี้น่าสนใจครับ แต่ดูแล้วยากจัง ถ้าหาวิธีทำได้ จะจัดให้ตามที่เสนอเลยครับ

:emo1_0005:   ขอบคุณครับ :emo1_0024:

แหมๆ  น้าหมอ  ช่างหางานให้น้าบอยจริง

:emo1_0008: :emo1_0008: :emo1_0008:

ถ้าทำได้นี่  เจ๋งไปเลยนะครับ

นั่นล่ะครับ เจ๋งเลยล่ะครับ :emo1_0006:
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)

เอ่อ  น้าบอยครับ อันนี้ถามเฉยๆ นะครับ

เวลาใช้ๆ งานเวปไป ชอบกลายเป็นหน้าโฆษณา เป็นหลายรอบละ  โฆษณาไม่ซ้ำกัน 

ไม่รู้ว่ามันแอบเข้ามา  หรือ เครื่องผมติดอะไรมาหรือเปล่าอ่ะ

ฮ่าๆ  ผมไม่เป็นนะ

น้าเดี่ยว เข้าเวบโป๊บ่อยละสิ   :emo1_0009: :emo1_0009:
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

Palmyra

เอ่อ  น้าบอยครับ อันนี้ถามเฉยๆ นะครับ

เวลาใช้ๆ งานเวปไป ชอบกลายเป็นหน้าโฆษณา เป็นหลายรอบละ  โฆษณาไม่ซ้ำกัน 

ไม่รู้ว่ามันแอบเข้ามา  หรือ เครื่องผมติดอะไรมาหรือเปล่าอ่ะ

ฮ่าๆ  ผมไม่เป็นนะ

น้าเดี่ยว เข้าเวบโป๊บ่อยละสิ   :emo1_0009: :emo1_0009:

ป่าว....    เครื่องนี้เข้าแต่ relax แหละ

Drunkard

ยังไม่เคยเจอน่ะครับ...ตอนนี้ขอเดาว่าเป็นเฉพาะที่เครื่องน้าเดี่ยวก่อนแล้วกันครับ

ถ้ามีน้าๆ เป็นแบบนี้อีกหลายคน ผมว่างานเข้าแล้วหล่ะครับ...

Palmyra

คอมเพิ่งกระกอบไหม่ได้เดือนกว่าๆ ไม่เข้าเวปอันตราย

แต่เข้าเวปเกมส์เยอะ  สงสัยติดมาจากเวปเกมส์แหละ

ถามไป เพราะกลัวว่า  เวปเราแอบมีอะไรมาเกาะหรือเปล่า  เพราะ วันนี้มาใช้ที่ทำงานก็เป็น

และเป็นตอนที่ยังไม่ได้ login ครับ

Drunkard

เข้ามาลบบางกระทู้ที่คิดว่าน่าจะไม่มีปัญหาแล้วออกครับมันยาวอ่านแล้วงง...

ว่างๆ จะเข้ามาทำที่ค้างไว้...ถ้าทำได้นะครับ...

znoopie

• Member
  • **
  • "Let There Be Light"
สวัสดีครับ  พอดีมีเพื่อนพยายามสมัครสมาชิก ลองแล้วสองรอบแต่ก็ยังไม่ได้รับ activation email ซักที ไม่ทราบว่าจะติดต่อ webmaster ได้ทางไหนหรือต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับผม

ป.ล. ลิ้งค์ 'ติดต่อเรา' บนหน้าแรกก็เสียนะครับ (http://www.fotorelax.com/contactus.php)

Drunkard

สวัสดีครับ  พอดีมีเพื่อนพยายามสมัครสมาชิก ลองแล้วสองรอบแต่ก็ยังไม่ได้รับ activation email ซักที ไม่ทราบว่าจะติดต่อ webmaster ได้ทางไหนหรือต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับผม

ป.ล. ลิ้งค์ 'ติดต่อเรา' บนหน้าแรกก็เสียนะครับ (http://www.fotorelax.com/contactus.php)

ขอชื่อ username และ email ที่ใช้สมัครด้วยครับ...เดี๋ยวผมดูให้ครับ

Drunkard

อ้างถึง
อ้างอิงที่เดิมครับ

ยังหากระทู้ที่ตั้งโดยUser ไม่ได้เลยครับ เช่นผมต้องการจะหาว่า กระทู้ที่ Furokiเป็นคนเริ่มตั้ง มีกระทู้ไหนบ้าง

เผื่อบางทีต้องการจะค้นกระทู้แต่จำชื่อกระทู้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับน้าบอย

หาเฉพาะหัวข้อที่ user นั้นเริ่มยังไม่ได้ครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองทำให้ครับ ไม่รู้จะได้ป่าวนะครับ...
:emo3_0009: :emo3_0009: :emo3_0009:

ขอบคุณครับน้าบอย :emo1_0007: :emo1_0007:

เอาแบบนี้ไปก่อนนะน้าเจมส์...

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?action=utp&ptn=FurOkI&imb=7&topic=4856
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2010, 01:50 am โดย Drunkard »

nong011

• Member
  • **
  • ฉันมันก็แค่คนที่อยากถ่ายรูปออกมาดูดีเท่านั้น
อยากให้เพิ่มสองอันครับ คือ

แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน
แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ

ได้มั้ยครับ  :emo1_0006:

Drunkard

แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ

ตามรูปด้านล่างใช่มั้ยครับ...

nong011

• Member
  • **
  • ฉันมันก็แค่คนที่อยากถ่ายรูปออกมาดูดีเท่านั้น
มะช่ายครับ หมายถึงกระทู้ ไม่ได้หมายถึง pm ครับ

Drunkard

มะช่ายครับ หมายถึงกระทู้ ไม่ได้หมายถึง pm ครับ

ลองคลิกดูก่อนนะครับ...ตำแหน่งการจัดวางของธีมนี้อาจทำให้สับสน

ผมเอารูปจากอีกธีมมาให้ดูด้วย...มันเป็นปุ่มเดียวกันครับ

nong011

• Member
  • **
อะ ใช่จริง ๆ ด้วย

ตอนแรกผมนึกว่าเป็น unread/replies ของ pm อะครับ

ปล่อยเป็ดทั้งเล้าเลย

Palmyra

น้าบอยครับ

กระทู้ที่มีเมลของน้าหา่ยไปแล้วอ่ะ  หาไม่เจอ

คือกำลังจะบอกว่ามีคนขอความช่วยเหลืออยู่ที่ FB เวป น่ะครับ

น้าบอยตามไปดูด้วยนะครับ

:emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.347 วินาที กับ 19 คำสั่ง