ผู้เขียน หัวข้อ: ย่อภาพ . ปรับแสง . แปลงภาพ . ทีละภาพ หรือหลายๆภาพ ด้วย Sony's PlayMemories Home  (อ่าน 3925 ครั้ง)

mahachai

• Member
  • **
ย่อภาพ ปรับแสง แปลงภาพ ทีละภาพ หรือหลายๆภาพ ด้วย Sony's PlayMemories Home  

ทุกไฟล์ เช่น จากไฟล์ RAW และ JPG

Sony's PlayMemories Home

Adjust Photos
ปรับแต่งภาพ

คลิ๊กที่ Tools  ...  คลิ๊กที่  Edit / Convert Photos

คลิ๊กที่ Adjust Photos

ลากไฟล์ที่ต้องการ เข้า หน้าต่าง Adjust Photos

ปรับแต่งภาพ ตามเครื่องมือของ Adjust Photos

Resize and save
ย่อขนาดภาพ  ทีละภาพ หรือหลายๆภาพ

คลิ๊กที่ Tools  ...  คลิ๊กที่  Edit / Convert Photos

คลิ๊กที่   Resize and save

ลากไฟล์ที่ต้องการ ทีละภาพ หรือหลายๆภาพ เข้า หน้าต่าง  Resize and save

เก็บภาพที่ได้ใว้ที่ .... ขนาดที่ต้องการ และ คุณภาพของไฟล์

Convert Photos
แปลงภาพ และย่อขนาด จากไฟล์ RAW เป็น JPG

ทีละภาพ หรือหลายๆภาพ

ไฟล JPG ที่แปลงและ ย่อขนาดแล้ว จาก ไฟล์ RAW

Open with Photoshop
ส่งไฟล์ภาพ ครั้งละภาพ หรือหลายๆภาพ เข้า Photoshop

คลิ๊กที่ Tools  ...  คลิ๊กที่  Settings

กำหนดให้ External Programs  เป็น  Adobe Photoshop  ด้วยปุ่ม Add...

จากนั้น คลิ๊กที่ Tools  ...  คลิ๊กที่  Open with

... ถ้า...เป็น ไฟล์ RAW จะถูกแปลงที่  Camera Raw 8.5 ก่อนเข้า Photoshop

topves

• Member
  • **
ขอบคุณมากครับ. จะลองไปใช้ดูครับ  :emo1_0004:

golf3er

• Member
  • **
ขอบคุณครับบ

thanapob

• Member
  • **

akuchan

• Member
  • **
ขอเซฟเก็บไว้วันหลังลองเล่นดูนะครับ ขอบคุณครับ

anubusvio

• Member
  • **
ขอบคุณครับเก็บไว้เป็นข้อมูล

mahachai

• Member
  • **
     เปิดโปรแกรม PlayMemories Home  แล้วต่อสายกล้องกับพีซี

ถ่ายโอนรวดเร็วกว่า

demontool99

• Member
  • **
ขอบคุณครับ กำลังหาโปรแกรมอยู่พอดี เดี๋ยวไปหาลองดูบ้างครับ  :emo1_0007:

princemate

• Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

Zeeds

• *
ความรู้ขออนุญาติ save นะครับ

Phanuphun

• Member
  • **

lux083

• Member
  • **
ขอบคุณครับเก็บไว้เป็นข้อมูล

PJDan

• Member
  • **
ต้องลองมั่งละ ขอบคุณมากครับ

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.172 วินาที กับ 23 คำสั่ง