ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเรื่องกฏกติกาสำหรับห้องซื้อขายครับ  (อ่าน 81120 ครั้ง)

arnold_A1

• Administrator
  • ยังนึกคำเท่ห์ไม่ออก
สืบเนื่องจากปัญหาที่ผู้เข้ามาซื้อขายในเวปของเราหลายท่านไม่สนใจที่จะรับรู้และปฏิบัติตามกติกาของเรา  ทำให้เกิดการละเลยทั้งโดยตั้งใจและไม่ตั้งใจ  ถึงแม้จะเพิ่มมาตรการคุมเข้มด้วยการแบนชั่วคราวเป็นเวลา 5 วันเมื่อทำผิดกติกาข้อใดข้อหนึ่งแล้วก็ตาม แต่ก็ไม่ได้ทำให้ผู้ที่ละเลยกฏกติกาของเราลดลงเลย

ทางทีมงานผู้ดูแลจึงจำเป็นต้องเพิ่มมาตรการคุมเข้มกันใหม่ดังนี้

User ที่เพิ่งสมัครใหม่และหรือ user ที่ไม่เคยโพสกระทู้ในห้องใดๆ (หมกตัวแต่ห้องซื้อขาย)

1  ) สมาชิก ต้องเข้าไปตอบคำถามหรือพูดคุยกับเพื่อนสมาชิกในห้องอื่นๆ (ที่ไม่ใช่ห้องซื้อขาย) เพื่อแสดงตัวให้เป็นที่รู้จักกับเพื่อนสมาชิกอื่นๆเสียก่อน จนกว่าจะได้รับแต้มตามที่เรากำหนด (กำหนดไว้ที่ 10 แต้ม) ห้ามเข้าไปตอบกระทู้เพียงแต่กด emoticon หรือไปขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบ ถ้าเราตรวจพบท่านจะถูกแบนตลอดไป

เมื่อปฏิบัติจนครบถ้วนแล้วท่าน จึงจะได้รับสิทธิตั้งกระทู้ในห้องซื้อขาย

การตั้งหัวข้อกระทู้ในห้อง ซื้อ, ขาย แลกเปลี่ยน

เนื่องจากห้องนี้เป็นห้องที่มีเรื่องผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องในหลายๆส่วนจึงจำเป็นต้องออกกฏเกณฑ์ขึ้นมาควบคุมให้การซื้อขายในห้องนี้เป็นไปด้วยความเรียบร้อยกฏเกณฑ์หลักๆ มีดังนี้นะครับ

2  ) ผู้ตั้งกระทู้ ต้องการซื้อ/ต้องการขาย จะต้องให้เบอร์โทรติดต่อได้เท่านั้น และลงราคาสินค้าให้ชัดเจน (สำหรับผู้ขาย)
กรณีที่เป็นผู้ต้องการซื้อ อนุโลมให้ไม่ต้องลงราคาได้ ช่องทางการติดต่อต้องเป็นเบอร์โทรเท่านั้นนะครับ ส่วนทาง E-mail นั้นผมอนุโลมให้สมาชิกเก่าบางท่านที่เป็นที่รู้จักและไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนๆสมาชิกได้ (แต่ถ้าลงเบอร์ด้วยได้จะดีมากๆนะ)

3  ) ผู้ตั้งกระทู้ขาย ต้องรายงานสภาพความเป็นจริงของสินค้า และตั้งราคาที่เหมาะสม เพื่อเป็นประโยชน์ต่อการขายของท่านเอง การหลบเลี่ยงจะเกิดความเสี่ยหายต่อผู้ขายในภายหลัง ดังที่เคยเกิดกรณีตัวอย่างมาแล้ว
http://www.fotorelax.com/forum/index.php?topic=25380

4  ) สมาชิก
มีสิทธิตั้งขายครั้งละ 1 กระทู้เท่านั้น โดยให้รวมสินค้าที่จะขาย ไว้ในกระทู้เดียวกันทั้งหมด จนกว่ากระกระทู้จะตกหน้าแรกไป จึงจะมีสิทธิตั้งกระทู้ใหม่ได้
เพื่อเป็นการแบ่งปันให้ท่านอื่นๆ ได้มีโอกาสอยู่กระทู้หน้าแรกนานที่สุด ถ้าได้รับการแจ้งว่ามีการละเมิด จะถูกแบนการโพสกระทู้ 1-2 อาทิตย์ ทันที!!

5  ) สำหรับสมาชิกอื่นๆที่มิใช่ จขกท ห้ามแสดงความคิดเห็นในการต่อรองราคา หรือความเห็นอื่นใดที่อาจแสดงให้เห็นว่าราคานี้ถูกหรือแพงไป หรือความเห็นอันใดที่ทางผู้ดูแลทุกท่านเห็นว่าเกี่ยวข้องกับราคาสินค้าที่ขายในกระทู้นั้นๆ ผมและผู้ดูแลทุกท่านขอใช้สิทธิ์ในการลบ คห. นั้นๆ ออกไปโดยไม่จำต้องแสดงเหตุผลให้ทราบนะครับ

6  ) ห้ามสมาชิก โพสจองสินค้าในกระทู้ เพราะทำให้สมาชิกท่านอื่นๆ เข้าใจว่าสินค้านั้นขายไปแล้วหรือมีคนสนใจจองไปแล้ว เว้นแต่ให้สิทธิเจ้าของกระทู้เป็นผู้อัพเดทสถานะไว้ที่กระทู้บนสุดเองเท่านั้น

===================================================================
โดยความตั้งใจของห้องซื้อขาย แต่เริ่มต้นมีไว้เพื่อ ซื้อ/ขาย สิ่งของที่เหลือใช้ สำหรับผู้ใช้งานกล้องเท่านั้น ทางเว็บไม่เปิดโอกาสให้ใช้ห้องนี้เพื่อการทำกำไรหรือประกอบธุรกิจ
แต่ สำหรับผู้ที่ต้องการขายสินค้าใหม่ๆ อันเป็นประโยชน์โดยตรงต่อสมาชิก
ทางเว็บ มีบริการที่พิเศษแยกออกมาต่างหากครับ โดยเป็นการปักหมุดกระทู้ของร้านค้าเลย ให้เห็นเด่นชัดที่ด้านบนของห้องซื้อขายนี้
ซึ่งเปิดโอกาสให้ร้านค้า ได้มีส่วนสนับสนุนค่าใช้จ่ายของเว็บไซต์ เป็นสินน้ำใจครับ

สามารถติดต่อได้ที่น้าอ๋า ผ่านทางบริการ Message เพื่อส่งข้อความมาที่ยูสเซอร์ arnold_A1 โดยคลิกด้านล่างนี้

http://www.fotorelax.com/forum/index.php?action=pm;sa=send;u=3

===================================================================

คำเตือนสำหรับผู้ซื้อสินค้า

- ควรนัดเจอตัวเพื่อ ตรวจสอบ, รับมอบสินค้า และจ่ายเงิน ... การโอนเงินไปจอง โดยเห็นว่าราคาถูก กลัวโดนคนอื่นตัดหน้า โดนหลอกเสียเงินมาหลายรายแล้ว
- ถ้าสินค้า มีราคาถูกมากๆ ให้ไตร่ตรองซักนิด มีการแถมของฝาก (ที่ผู้ซื้อไม่อยากได้) หรือไม่ .. ถ้าเราคิดจะขายถูกๆ เป็นเพราะอะไร อย่าโลภ !! ควรตรวจสอบสินค้าให้ดี ก่อนจ่ายเงิน
- การนัดรับ/ส่งของทางไปรษณีย์ มีความเสี่ยงสูงมากๆต่อความเสียหาย .. เลนส์, กล้อง ราคาไม่ใช่หลักร้อย กล่องไปรษณีย์ถูกโยน/เขวี้ยง/หล่น แน่นอน จงสำนึกรับความเสี่ยงไว้เลยทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ถ้ามาฟ้องในเว็บ น่าจะมีกองเชียร์คอยสมน้ำหน้าคุณไม่น้อย..

ผู้ดูแลเว็บแห่งนี้ปราถนาจะสร้างสังคมที่อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข เรามีความเป็นห่วงเป็นใยท่าน บางกรณี .. เราพยายามจะช่วย .. แต่บ่อยครั้ง ช่วยไม่ได้!!
สมาชิกต้องระวังตัวเอง อย่างมาก...

การปิดกระทู้หลังจากขายสินค้าได้แล้ว

หลังจากได้ลงประกาศขายสินค้า แล้วมีคนสนใจจับจองซื้อหาเป็นที่เรียบร้อย เพื่อไม่ให้มีการโทรศัพท์ไปหาผู้ขายอีก

7  ) ให้ผู้ขายดำเนินการปิดกระทู้ด้วยตัวเอง โดยเข้าไปที่กระทู้ตัวเอง เลื่อนไปที่บรรทัดล่างสุด มองหาปุ่มล๊อคกระทู้ เมื่อกดแล้ว กระทู้จะถูกล๊อค ผู้ต้องการซื้อจะทราบว่าสินค้าขายไปแล้ว
ข้อความแรกสุดให้แก้ไขเพิ่มคำว่า "ขายแล้ว" แต่ไม่ควรลบ ราคา และ ข้อมูล อื่นๆทิ้ง เพราะน้าๆ ท่านอื่นจะได้ทราบราคาขายของ ณ วันนั้นๆ อันจะเป็นประโยชน์ต่อไปภายหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2012, 10:41 pm โดย (G_G) »
ยังนึกไม่ออก

arnold_A1

ตอนนี้เวปเราเปิดมาได้เดือนเศษแล้วนะ เวลาผ่านไปเร็ว เวปก็เริ่มเติบโต  เสน่ห์อย่างหนึ่งของบ้านเราก็อยู่ที่เหล่าบรรดากองเชียร์
ทั้งหลายนี่ละที่เพิ่มสีสัน ไม่ให้ห้องนี้ดูแห้งแล้งนัก ผมก็เลยถือโอกาสนี้ฝากๆ เหล่าบรรดากองเชียร์ทั้งหลายให้ช่วยกันดูแลด้วยนะครับ
พบอะไรไม่ชอบมาพากลอย่ารอช้า คลิ๊กแจ้งลบกระทู้หรือติดผู้ดูแล ที่อยู่มุมล่างด้านขวานี้ได้เลยครับ ถือเป็นการช่วยทางเวปได้อีกทางหนึ่ง

อีกเรื่องที่อยากเพิ่มเติมเข้ามาอีกคือเรื่องการลงชื่อจองในกระทู้ หรือข้อความอื่นใดที่จะทำให้เกิดความเข้าใจว่าจะซื้อสินค้านั้นๆ ขอฝากให้ช่วย
สอดส่องกันด้วยนะครับ เพราะการลงข้อความลักษณะนี้จะทำให้ผู้ที่สนใจในสินค้าตัวนั้นๆ เข้าใจว่าสินค้านั้นขายไปแล้วหรือมีคนสนใจจองแล้ว
ทำให้เจ้าของสินค้าเสียโอกาสในการขายไปนะครับ ปล่อยให้เรื่องการลงชื่อจองนี้เป็นสิทธิ์ขาดของผู้ขายแต่เพียงผู้เดียว  เจอเมื่อไหร่ช่วยกัน
ตักเตือนได้เลยนะครับ หรือถ้าไม่อยากเปลืองตัวก็คลิ๊กแจ้งลบได้เลยจะมี mod มาช่วยจัดการให้ครับ

ฝากไว้เพิ่มเติมเท่านี้ละครับ  ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือและความช่วยเหลือกันไว้ล่วงหน้า ณ ที่นี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2010, 10:49 pm โดย arnold_A1 »

Rookie

• Ghost Watcher
  • **
https://www.facebook.com/CesarPhotographer

รับงานถ่ายภาพ

Gear : I Phone 5 & D3S

FurOkI

• Power Puff Boy
  • คนรักสัตว์
 :emo2_0018: :emo2_0018:

รับทราบครับผม
:emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015::emo2_0015:
++ขอสนับสนุนให้ทุกคนมองโลกในแง่บวก++
By FurOkI PowEr !!

ultramankid

• **
  • ชิชะ
รับทราบขอรับ น้าอ๋า :emo1_0058: :emo1_0058:
SONY A7 + LA-EA4
Minolta 28105 RS, BeerCan ,BBC ,Minolta 3570 F4 , 50 1.4
Tokina 193 Tamron 90 2.5
Pentacon 135 3.5 MC M42
Minalta 80200 F2.8

zigmamar

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน

Mephistophelezz

• The Rokkor Man
  • We are "MIKONTA"
    • MIKONTA's รับบริการถ่ายภาพ
อ่าา

จะทำตัวให้มีประโยชน์ครับผม  :emo1_0003: :emo1_0003:
flickr :: www.flickr.com/photos/mikonta
FanPage :: www.facebook.com/mikonta
Past :: D5D*2, D7D*3, A200, A700*4, A850*3, A900*4, A77*2, NEX3, 5, 5N*3, 5R, 6*2, 7*3, A7,A7R
Past :: EP1, EP2, GF1, XPro1, M9 
Current :: A99, EM1

Palmyra

• ประธานชมรมเบี้ยวสม่ำเสมอ
  • C.P.L. www.cplens.com
 :emo1_0003: :emo1_0003:

เดี๋ยวช่วยดูให้ครับผม

:emo1_0007: :emo1_0007:

ปีศาจสุรา

• **
เป็นคนรู้ทุกเรื่อง ยกเว้นงานในหน้าที่
เป็นคนอยู่ทุกที่  ยกเว้นที่ทำงาน
เป็นที่ต้องการของทุกหน่วยงาน ยกเว้นต้นสังกัด

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2010, 11:26 pm โดย Ai »
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

bomwoq

• ให้นู๋ตามไง ก็ไม่ทัน T_T
  • :)
น้าอ๋ามีค่าเฝ้าห้องไม๊ค้าบบบ

หลัง 5 โมง  ขอ ot ด้วยนะะะ  :emo1_0006:
เธอเห็นทะเลนั่นไหมม   ชั้นเก็บเอาไว้ให้เธอ  ~

kiratinut

• **
  • สักวัน เราจะโปร
    • Multiply ผม เข้าไปติกันได้น่ะครับ
"จากสามัญ ไปสู่เกือบสูงสุดอีกครั้ง"
Sony A77
SAL 1650 SSM

เก็บเอาไว้เป็นกล้องครู
Sony DSLR A350

http://kiratinut.multiply.com

mrteeyai

• Power Puff Boy
ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

joi

• Member
  • **
  • แข็งกร้าวในความคิด แต่อ่อนไหวให้คนที่เข้าใจ
    • โรงเรียนวัดพระประโทณเจดีย์
ขออยู่ในกฏ กติกาอย่างเคร่งครัดครับ  :emo1_0001:
Camera : Sony  A550

Minolta Zoon : 24-85mm F3.5-4.5 , 35-70mm F4 , 70-210mm F4 Beercan , 75-300mm F4.5-5.6

Minolta Fixed : 28mm F2.8 , 50mm F1.7 , 50mm F2.8 Macro , 50mm F3.5 Macro

EndDay

• Member
  • **
  • https://www.facebook.com/edendday

Aey07

• **
  • ชอบนะ แต่ไม่ได้บ้า รักนะ แต่ไม่ได้หลง
อุปกรณ์ดี ใช่ว่าจะถ่ายรูปดี อิ๊ อิ๊

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

tuta

• Member
  • **
 :emo1_0071: รับทราบคับผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม :emo1_0003:

Photoholic

• Member
  • **

burmkung

• Sponsor
  • เกิดจากที่FTRLนี่ และจะอยู่ที่นี่ตลอดไป
รับแซบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
只有努力 诚实 节约 忍耐 才会成功

Canon  EOS 50D / 5D MKII
EF 17-40  24-105 IS  70-200 F4L  EF 135 F2L
EF 24-70 F2.8L  EF 100 Macro
EF 40 F2.8 STM  EF-S 15-85
Sigma 35 50 F1.4  Tokina 10-17 Fisheye
Yongnuo 568EX

thuche

• Member
  • **
รับทราบพร้อมปฏิบัติครับ :emo1_0006:
...สุดท้ายก็เพียงแค่ดิน

sk_ping

• Cheer Leader
=i=  ชรช  เข้ามารับทราบกันเพียบ  :emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:
เป็นแค่หนึ่งความคิดเห็นนะครับ :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

https://www.facebook.com/sk.ping1/photos_albums

wwwarn

• **
  • เช่าเลนส์หมี ตามนี้เลยครับ www.minolta4rent.blogspot.com
    • www.minolta4rent.blogspot.com
รับทราบพร้อมช่วยดูแล้ครับ :emo1_0006: :emo1_0006: :emo1_0006:
เพราะเราคือ พ่อค้าตัวอ้วนมีหนวด

ikq#2

• **
  • แค่ชอบถ่ายภาพตามใจตัวเอง

มารายงานตัว ถูกห้อง ซะที !
     จะเป็นอีกแรง ที่ช่วย ดูและดู ..
                           รับทราบครับ !! :emo1_0003: :emo1_0003:
ภาพที่ได้จากเลนส์หมีและเลนส์โซนี่ มันถูกใจที่สุด !
  "  FTRL = FOTORELAX "
 รูปถ่าย กับ ถ่ายรูป
     A77 + SAL24F20Z
        คือความลงตัวที่สุด..!

auau1828

• Member
  • **
  • คิดอะไรมากกับการถ่ายภาพ........................
รับทราบแล้วครับน้าอ๋า :emo1_0004: :emo1_0004: :emo1_0004: :emo1_0004: :emo1_0004: :emo1_0004:
กล้องของใครของมันแต่...แต่เลนส์ยืมกันได้ 555++
ตามหามาหลายขุมกว่าจะเจอบ้านขุมนี้ 555++

alfa@

• **
พ่อค้าตัวเขื่องรับทราบครับกระผม

:emo1_0006:
ส่วนตัวถ่ายสวยไม่สวยไม่เป็นไร ขอสนุกใว้ก่อนครับ

handsomeboy

• Member
  • **
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

_YaRiS

• Member
  • **
  • InDipendent S 佐藤真
    • http://xcariber.multiply.com
เห็นด้วยและรับทราบครับ  :emo1_0006:
Sony α 57 α 77
- SAL1855 f3.5-5.6
- SAL75300 f4.5-5.6
- Tamron 17-50 F2.8 XR
- MINOLTA 70-210mm f4
- Flash HVL-F56AM
- Flash HVL-F43AM

uapinop

• Member
  • **
บางทีก็เบื่อ บางทีก็เหงา ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นในชีวิต

GovitCH

• Member
  • **
  • อย่าดึงคนอื่นให้ต่ำ เพื่อทำให้ตัวเองสูง
    • https://www.facebook.com/GovitCH
"ไม่ใช่ช่างภาพ" แต่เป็น คนชอบถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/GovitCH

YaCooLzA

• Member
  • **
  • ผมอยากเห็นชาวหมีโซบินได้ o_O!!!

Phanu

• Member
  • **
    • SK8.in.th
ถ้าผมจะเปิดกระทู้ซื้อขาย แต่เป็นรับ Pre-order สั่งของจากฝั่งเมกา ebay amazon อะไรแบบนี้ไม่รู้ว่าจะตั้งได้รึป่าวครับ

arnold_A1

ถ้าผมจะเปิดกระทู้ซื้อขาย แต่เป็นรับ Pre-order สั่งของจากฝั่งเมกา ebay amazon อะไรแบบนี้ไม่รู้ว่าจะตั้งได้รึป่าวครับ

ถ้าทำในลักษณะ pre-order ผมค่อนข้างกังวลครับ ต้องขออภัยที่พูดตรงๆ น้า phanu ยังไม่เป็นที่รู้จักและไว้เนื้อเชื่อใจของเพื่อนๆในเวป
ไม่มีอะไรเป็นหลักประกันให้กับเพื่อนๆได้เลย ถ้าเกิดอะไรขึ้นคงเป็นเรื่องที่ไม่ดีแน่ๆ นอกจากเพื่อนๆที่ pre-order จะเสียหายแล้วทางเวปก็เสียหายด้วย
ทั้งทางตรงและทางอ้อมนะครับ

เวปเราได้รับความเชื่อถือเรื่องความซื่อสัตย์ระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกันค่อนข้างสูงกว่าที่อื่น ผมอยากรักษาตรงนี้ไว้ครับ

แต่ถ้าน้า phanu เข้ามาทำความคุ้นเคย ทำตัวให้เป็นที่รู้จักของเพื่อนๆ และสร้างความไว้เนื้อเชื่อใจให้เกิดขึ้นกับเพื่อนๆสมาชิกสักระยะเวลาหนึ่งอาจจะปีหรือสองปี แล้วจะทำลักษณะ pre-order อย่างนี้ผมก็ไม่ขัดข้องครับเพราะเราก็มีเพื่อนๆ ของเราอีกหลายท่านที่บริการให้กับลักษณะนี้อยู่ เป็นระยะๆ อยู่แล้ว แต่ทุกคนที่ทำต่างก็ทำในลักษณะเพื่อนหาของให้เพื่อน ไม่ได้แสวงหากำไร ครับ

อย่างไรก็ตาม ต้องขอขอบคุณที่น้า phanu ได้แสดงเจตนาบริสุทธิิ์ด้วยการถามไถ่กันก่อน ผมถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีครับ คงต้องรบกวนให้น้า phanu ดำเนินการอย่างที่ผมบอกก่อนจึงจะอนุญาตให้ตั้งกระทู้ในลักษณะที่น้า phanu ต้องการได้ครับ

surface

• น้าน้ำยา
รับทราบครับ วันนี้ก่องจะขายของผมต้องรับทราบกฎก่อน :emo1_0007: :emo1_0007:
ลากัน กะ ฉายาขนมจีนไร้น้ำยา แล้วเว้ยเฮ้ย!

E20MFJ

• **
  • "ท่ามกลางความขัดแย้ง ความสงบย่อมไม่เกิด"
รับทราบครับ วันนี้ก่องจะขายของผมต้องรับทราบกฎก่อน :emo1_0007: :emo1_0007:

ขายอะไรเหรอครับน้ามิ้งค์
ผมขอ 2 เข่งนะ...เอาๆใส่ถุงให้ผมเลย :emo1_0008:
A850 / A99 / NEX-5N (white) / A6000 (Black) / A7II
...บริการรับถ่ายภาพในพิธีต่างๆด้วยจ๊ะ-->>> 086-989-3647 น้ากรเองจร้า...^ ^

tumbledoll

• Member
  • **

aeaehz

• Member
  • **

yotin

• Member
  • **
  • GOOD MORNING CHIANGMAI
THAILAND.

SiwatP

• Member
  • **
ฝากเพจด้วยนะครับ www.facebook.com/SiwatFriends

Cover เพลงเพราะๆครับ ช่วยกันกด Like เยอะๆนะครับน้าๆ

catzup

• Member
  • **
  • ไอติม แมว กล้อง
 :emo1_0001:รับทราบครับผม

mikee

• Member
  • **
มือไหม่ น้องใหม่ รับทราบครับ ....
Sony A850, Sony SAL50mm/F1.4
KM AF17-35/F2.8-4.0,
Minolta AF35-105/F3.5-4.5,Minolta Beercan AF70-210/F4
Flash Minolta 3600SHD

gacd777

• Member
  • **

bundid.k

• Member
  • **
  • Begin Again
Sony A700, A7

igolf

• Member
  • **
รับทราบครับ ไม่รู้เมล์มาเตือนผมคนเดียวหรือเปล่า  :emo1_0004:
DSLT A33
TAMRON 17-50 F2.8
Minolta 70-210 F4
HLV-F43AM

charkornsu

• *

babyck2

• Member
  • **
  • แค่คนอยากถ่ายภาพคนหนึ่ง
SONY DSC-U10
SONY DSC-S85
SONY DSLR-A500
SONY NEX5
SONY DSLR-A550
SONY DSLT-A65

NEX-5 VS DSLT-A65

sackstudio

• Member
  • **
  • มือใหม่ ไฟแรง

arnold_A1

รับทราบครับ ไม่รู้เมล์มาเตือนผมคนเดียวหรือเปล่า  :emo1_0004:

ผมเมล์เตือนสมาชิกทุกท่านครับ โดยเฉพาะสมาชิกใหม่หลายๆท่านที่เข้ามาตั้งกระทู้ในห้องนี้ที่ไม่ทันได้อ่านกติกาของเรา ทำให้กระทู้ต้องถูกลบไปนะครับ
เมื่อมีกระทู้ที่ต้องทำให้ทีมงามของเราต้องลบออกไปมากขึ้นก็เลยย้ำเตือนกันอีกครั้งครับ

zenzui

• **
  • ความรักมักเล่นตลก
เกษตรตำบลตัวน้อยๆ ^_^

Batt

• Member
  • **
  • หมีขาว A500
    • http://www.facebook.com/Lockonphoto
ย้ำๆไว้ ดูแลกันดีมากครับ บ้านอบอุ่นๆ รับทราบ อีกรอบครับ  :emo1_0007: :emo1_0007:
Sony A500&A550

Flash 42 & Yongnuo 560II

10-24 โดนใจวัยรุ่น
17-50 ชอบมั่ก
18-55 มาตรฐานติดกล้อง
28-105 หมีหวานมินอลต้า
55-200 เทเลคมๆ
501.8 แจ่มจริงตัวแค่นี้
200-400 ยาวสะใจ

NEX-VG 20 ^^

รับนิดหน่อยนะครับ ^^
http://www.facebook.com/LockOnPhoto
Facebook : Battminton Delpiero

AHCUNAD

• Member
  • **
  • ไอ้โอ๊ต

igolf

• Member
  • **
ผมเมล์เตือนสมาชิกทุกท่านครับ โดยเฉพาะสมาชิกใหม่หลายๆท่านที่เข้ามาตั้งกระทู้ในห้องนี้ที่ไม่ทันได้อ่านกติกาของเรา ทำให้กระทู้ต้องถูกลบไปนะครับ
เมื่อมีกระทู้ที่ต้องทำให้ทีมงามของเราต้องลบออกไปมากขึ้นก็เลยย้ำเตือนกันอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยชี้แจง  :emo1_0005:  :emo1_0005:  :emo1_0005:
DSLT A33
TAMRON 17-50 F2.8
Minolta 70-210 F4
HLV-F43AM

sundanclubs

• **
  • ไม่มากระบี่คมๆ มีแค่ใจดวงกลมๆเท่านั้น
>> อย่าปล่อยให้กฎเกณฑ์ อยู่เหนือจินตนาการ<<

moepai

• Member
  • **
ยอมรับฟังความคิดเห็น เพื่อปรับปรุงตนเอง
Sony A500
DT 18-55 mm  Sam
DT 55-200 SAM
DT 50 F1.8 mm

Aood

• Member
  • **
  • Alpha SLT-A33
    • FOTOCIETY กลุ่มชนติดกล้อง
 :emo1_0004:รับทราบครับ!!(หลังจากเพิ่งพลาดไปแหม็บๆ)อิอิ :emo1_0008:
"อาจจะอ่อนทฤษฎีไปบ้าง..อะไรบ้าง แต่ก็ตั้งใจปฎิบัติน๊า อิอิ"...."ถ้าถ่ายภาพให้สวยแบบน้าๆ ไม่ได้ ก็ถ่ายภาพในแบบของตัวเองให้ได้ดีที่สุดแล้วกัน อิอิ"

sombat1999

• Member
  • **
  • ขอคารวะซือแป๋... ผู้มอบวิชาคมเลนส์พิชิตคมกระบี่มาร
 :emo1_0071:
ขอบคุณครับ...
รับทราบแล้ว...
ผมเพิ่งเข้ามาสมัครใหม่เดี๋ยวนี้เอง...
แล้วก็เข้ามาอ่านกติกากันเลย...
มือใหม่ครับ...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยละกัน...
คนแก่.. (๕๒) เพิ่งมีกล้องเป็นของตัวเองครับ...
มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ...
ขอบคุณมาก ๆ...

mayisell

• Member
  • **
    • mayisell
รบกวนสอบถามผู้ดูแลเว็บไซต์ค่ะ ถ้าต้องการที่จะเช่าพื้นที่เพื่อการโฆษณาขายสินค้า ไม่ทราบว่าต้องการเงื่อนไขหรือข้อตกลงรายละเอียดอะไรบ้างค่ะ

ด้วยความขอบคุณ

joe-takara

• Member
  • **
  • ลูกเจี๊ยบในกำมือ 555
แล้วพวกที่โกงเพื่อน หักหลังเพื่อนนี่แจ้งได้ไหมครับ
สะตอเป็นนิจ รู้ผิดรู้ชั่ว แต่ใยไม่กลัว ทำชั่วเรื่อยไป บาปกรรมมีจริง ไม่อิงนิยาย ชาติไหนก้อได้ ไม่วายตามทัน

A-VIS2123

• *

EP736148

• Member
  • **
รับทราบครับน้าอ๋า...

เต้ย 084-521-9933

ireneapple

• Member
  • **
รับทราบครับผม   :emo1_0003:
Sony A200
VG-B30AM
Sony DT 18-250/F3.5 - 6.3
Minolta AF 100-300/F4.5-5.6
Sony HVL-F58AM

prasongnark

• Member
  • **
ครับผม..............สมาชิกใหม่ครับ    :emo1_0005:

bombbie

• Member
  • **
รับทราบเช่นกันครับ  :emo1_0005: :emo1_0005:
ผมเชื่อเวรกรรมมีอยู่จริง

praduab

• Member
  • **
สมาชิกใหม่ น้อมรับ ครับผม

neo-number1

• Member
  • **
  • มีตังค์ซื้อกล้อง..แต่ไม่มีตังค์ซื้อกิน
:emo1_0071:...มือใหม่หัดถ่ายครับ... :emo1_0006:

penkin

• Member
  • **
น้าอ๋าครับ ถ้าผมอยู่ตปท.แล้วต้องการลงประกาศขายไว้ก่อนกลับไปไทยซักอาทิตย์นึงหยั่งเงี้ย ทิ้งเบอร์โทรไว้ แต่กำกับไว้ว่าไม่ต้องโทรมาอยู่ได้ไหมครับ  :emo1_0001: เพราะโทรศัพท์อยู่ที่แฟนอ่า แล้วก็ลง email ไว้ด้วย แบบว่าให้ติดต่อกันทาง email ก่อนแล้วอีก 1 อาทิตย์ก็โทรมาได้ตามเบอร์ที่ให้ไว้น่ะครับ  แบบนี้ถือว่าผิดกฎป่าวฮับ เหอๆ  :emo1_0004:

arnold_A1

น้าอ๋าครับ ถ้าผมอยู่ตปท.แล้วต้องการลงประกาศขายไว้ก่อนกลับไปไทยซักอาทิตย์นึงหยั่งเงี้ย ทิ้งเบอร์โทรไว้ แต่กำกับไว้ว่าไม่ต้องโทรมาอยู่ได้ไหมครับ  :emo1_0001: เพราะโทรศัพท์อยู่ที่แฟนอ่า แล้วก็ลง email ไว้ด้วย แบบว่าให้ติดต่อกันทาง email ก่อนแล้วอีก 1 อาทิตย์ก็โทรมาได้ตามเบอร์ที่ให้ไว้น่ะครับ  แบบนี้ถือว่าผิดกฎป่าวฮับ เหอๆ  :emo1_0004:

ถ้าเป็นกรณีนี้ก็อนุโลมให้ได้ครับ แต่ก็ควรบอกแฟนไว้ด้วยครับ เผื่อมีคนโทรไปนะ

prajak

• Member
  • **
สมาชิกใหม่รับทราบครับผม  :emo1_0071:

อาชีพของเราต้องใช้คอมวันละไม่น้อยกว่า 15 ช.ม./วัน เบื่อ

Thomket

• Member
  • **

เค.เค.

• Member
  • **

(G_G)

เพิ่มเติมการปิดกระทู้เมื่อการซื้อขายสิ้นสุดลง

beer1979

• Member
  • **
เข้ามารับทราบครับ
Camera : Nikon D90 / Sony A200(on sell)
Zoom : 18-105 VR /18-55sam /sony 75-300
Fix : Minolta 50 F1.7

อาชีพของเราต้องใช้คอมวันละไม่น้อยกว่า 15 ช.ม./วัน เบื่อ

สังสันติ์ ปัญญา

• Silver Member
  • บัญชีกรุงไทย 542-0-27559-7
รับทราบ  รับปฏิบัติครับ  :emo1_0005:
SONY A99 , A7II , A57
SONY       16-50/2.8SSM, 16-35/2.8ZA , SIGMA 35/1.4ART
MINOLTA   20/2.8 , 24-50/4, 35-70/4, 28/2.8, 50/1.4, 85/1.4G, 70-210/4 BC
SONY FLASH- F20AM ,F42AM, F43M, F60M

tamrong

• Member
  • **
รับทราบกฏกติกาครับ

moonlight

• Member
  • **
รับทราบครับบบ :emo1_0006: :emo1_0006:

TongSKL

• Member
  • **

mr_nobreak

• Member
  • **
  • "To dare is To do"
น้องใหม่เข้ามารับทราบกฎครับ

หาน สกลนคร

• Member
  • **
  • 088-3046039
    • https://www.facebook.com/profile.php?id=100001785107108&sk=photos&collection_token=100001785107108%3A2305272732%3A6
รับทราบและปติบัตรคร่าบผม :emo1_0002:
ไทยพาณิชย์สกลนคร เลขบัญชี 547-25656-86 นายชัยวัช คุ้มใหญ่
 ของเก่า โบราณ กามสูตร เซรามิก โบราณ https://th-th.facebook.com/chai.wart

dektep

• Member
  • **
รับทราบ ขอบคุณมาก ๆ ครับ  :emo1_0071:
SONY  Nex 5R
SEL 50 1.8,SEL 16-50

Line  : pravit_link

eakham

• Member
  • **
รับทราบ :emo1_0005: :emo1_0005:
สักวันฉันจะเก่งพอ

jedix

• Member
  • **
รับทราบครับผม... :emo1_0002:

maruai2006

• Member
  • **
จะขายของเหลือใช้ทำไงอะน้า........

Palmyra

• ประธานชมรมเบี้ยวสม่ำเสมอ
  • C.P.L. www.cplens.com
จะขายของเหลือใช้ทำไงอะน้า........

:emo1_0004:

ก็ตั้งกระทู้ขายเลยครับ

maruai2006

• Member
  • **
ตั้งกระทู้ขายตรงไหนอะครับ..........ขอบคุณครับ :emo1_0006: :emo1_0005: :emo1_0071:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2011, 09:29 am โดย maruai2006 »

newnex

• Member
  • **
รับทราบครับ  :emo1_0006:
RX10
NEX6 + SEL 18-200 LE, SEL 30/3.5 macro, SEL 16/2.8
RX100
TX5 for under water
Wx7

elegantlabs

• Member
  • **
  • ฝากตัวด้วยครับ
 :emo1_0003:รับทราบครับ
อาวุธพร้อม A33กับ A300
Lens:Sony18-55mm.
Minolta:50mm F1.7
Sony 85 F2.8
Sony: 75-300mm.
ก็แค่อยากถ่ายภาพให้ดีกว่าเดิม

จะขอเป็นลิงโง่ ค่อยๆเติมความฉลาดจ้า

liang053

• Member
  • **
มีคำถามเพิ่มเติมครับ จะได้ทำตามได้ถูกกฎ
เรื่อง Pre-order นะครับ ผมสามารถสำรวจความต้องการของสินค้าก่อนนำเข้าได้ไม้ครับ ไม่มีการจ่ายเงินก่อนถ้าไม่มีของครับ
เพียงแค่สำรวจว่าถ้าสั่งของมาจะขายได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

odin

• Member
  • **
รับทราบครับ   :emo1_0006:

natee69

• *
รับทราบครับ  ขอบคุณครับ

Oda

• *
รับทราบครับ :)

tonnun

• Member
  • **
รับทราบครับ

aimer

• Member
  • **
รับทราบค่ ะ  :emo1_0007:

sssak

• Member
  • **
ครับ รับทราบ ตอนแรกงงยังไม่อ่านกฏให้เข้าใจ ว่าทำไมมันหายไป 1 กระทู้ แจ่มแล้วครับ
ขอบคุณ :emo1_0002:

sumritp

• Member
  • **
  • ตั้งใจทำ อยากประสบความสำเร็จ
ผิดเปนครู ถูกเปนครูใหญ่ 555
ทำดี ทุกอย่างก็ต้องได้ดี

dektep

• Member
  • **
รับทราบครับ ได้อ่านอย่างละเอียดและจะปฏิบัติตามครับ
ของคุณทางเวปครับ

batt53001

• *
รับทราบครับ..ขอบคุณครับ :emo1_0071:

(G_G)

ดัน :emo1_0006:

chokdeec

• **
ดันดารา

androidman

• Member
  • **
มารับทราบครับ (เพิ่งได้รับเมล์เตือนครับ)

MUDSKIPPER

• Member
  • **
รับทราบครับ  :emo1_0003:

Taffeta

• Member
  • **
Roger that!!!  :emo1_0005:

abc_maxam

• Member
  • **
    • istylebigscooter.com
รับทราบครับ

แต่น่าจะให้มีการลงรูปของที่ขาย พร้อมป้ายชื่อ Log in ผู้ขายด้วยน่าจะดีนะครับ ป้ายกระดาษวางไว้กับสินค้าที่ขายในรูป

ผมเข้าใจนะครับว่าบ้านหลังนี้น้าๆส่วนใหญ่รู้จักกัน แต่ช่วงนี้เห็นมีสมาชิกใหม่เข้ามาขายของกันเยอะ

น่าจะเพิ่มเติมไว้ก่อนน่าจะดีนะครับ ขออนุญาตเสนอแนะนะครับ

ขอบคุณครับ :emo1_0004:

ShowBasic

• Member
  • **
เข้าใจเระครับบบ ครั้งแรกผิดพลาดไปขอโทดด้วยครับบ :emo1_0014: :emo1_0014:

bazier

• Member
  • **
รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ..  :emo1_0003:

chak

• *
  • A65
รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ. :emo1_0005: :emo1_0005:
-A65
-1650 2.8
-KM2875 2.8
-70300 G
-50 1.8

zycheng

• Member
  • **
ผิดพลาดไhttp://www.fotorelax.com/forum/Smileys/fotorelax_emoticons/emo1_0009.gifปแล้วครับ จะปฎิบัติตามครับ

Jaturonr

• Member
  • **
มานั่งอ่าน กะจะลองขายมั่ง  :emo1_0010:

อาร์ตตัวพ่อ

• Member
  • **
  • ก็แค่มือใหม่ แล้วไงล่ะ หุๆๆๆ
มารับทราบด้วยคนครับ มิน่ากระทู้ตั้งรับเราหาย ที่แท้ไม่ได้ลงเบอร์โทร ขออภัยท่านผู้ดูแลด้วยครับที่ทำให้ท่านมาเสียเวลา
ขออภัยจากใจน้องใหม่จริงๆครับ
กล้องไม่โปร แต่โกอินเตอร์ได้เหมือนกัน

offoil

• Member
  • **
  • Phamartech12
รับทราบครับ แต่เผลอทำผิดไปแล้ว ขอโทษด้วยคับ :emo1_0001:
PHAMARTECH12KK

auron

• Member
  • **
  • SONY artistic creativity.
 :emo1_0006: รับทราบครับผม

cmcossack

• Member
  • **
  • กันต์โตะ ชาสมุนไพร ชาดอกไม้ เชียงใหม่
    • กันต์โตะ ชาสมุนไพร เชียงใหม่
รับทราบครับผม  :emo1_0007:
อาชีพคนขาย สมุนไพรไทย ชาดอกไม้ เชียงใหม่ >> http://www.chiangmaiteashop.com
รับจ้างบรรจุชา สมุนไพร ชนิดซองพร้อมชง >> http://www.chiangmaitea.com
สาระสุขภาพ >> http://herbbasics.org

kibuji

• Member
  • **
รับทราบครับป๋ม

lifeispixels

• Member
  • **
  • ใช้ Sony A99, A77, Fuji X-E1
    • My Flickr photo collections:
 :emo1_0005: สุดยอดครับ ชอบๆ เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ
กล้อง & เลนส์: http://www.flickr.com/photos/lifeispixels/collections/72157628204412995/

อัพเดทภาพใหม่ล่าสุด: http://www.flickr.com/photos/lifeispixels/

เวปส่วนตัว: http://www.lifeispixels.com

niknon

• Member
  • **
    • www.p2mirror.com
รับทราบค่ะ
ก็เข้าใจนะคะว่าการอยู่ร่วมกันจะต้องมีกฎระเบียบ
รับรองว่าไม่กล้าแหกกฎแน่นอนค่ะ  :emo1_0002:

jineejane

• Member
  • **
  • บ้าถ่ายรูปสุดๆ
 :emo1_0006: รับทราบค่ะ
jineejane.multiply.com

นึกลายเซ็นไม่ออก >_<

pizzareturn

• Member
  • **
sir yes sir
A350
Minolta 50 f1.7
Minolta 35-105
Sony 55-200 Sam
มือใหม่ มีกล้องไว้ถ่ายลูกอย่างเดียว(ถ่ายวิวบ้างนิดหน่อยอย่างแรง)

peakman

• Member
  • **
รับทราบครับ
ถึงแม้ตาผมจะบอดแต่ก็ยังชอบถ่ายรูปครับ (ตาบอดสี)

beer1979

• Member
  • **
เข้ามารับทราบครับ ไม่ได้เข้านานเลยพักนี้ :emo1_0014:
Camera : Nikon D90 / Sony A200(on sell)
Zoom : 18-105 VR /18-55sam /sony 75-300
Fix : Minolta 50 F1.7

arod

• Member
  • **
รับทราบครับผม  :emo1_0004:

zenzui

• **
  • ความรักมักเล่นตลก
 :emo1_0003: :emo1_0003: :emo1_0003:
เกษตรตำบลตัวน้อยๆ ^_^

sompao

• Member
  • **
  • ลองมันไปเรื่อย
น้อมรับครับ

bundid.k

• Member
  • **
  • Begin Again
เข้ามารับทราบด้วยครับ :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:
Sony A700, A7

Thomket

• Member
  • **
รับทราบและจะปฏิบัติตามค่ะ  :emo1_0001:

nak_2551

• Member
  • **
  • รักมือหมุน
รับทราบครับ :emo1_0071:
A7 , A6000 , OMD E-M5 , E-PL2 & Manual Lens

mar11

• Member
  • **
ไม่เคยขายของ
แต่รับทราบ ครับผ๊มมมม.... :emo1_0005:
คนที่ไม่สามารถจินตนาการ ไม่เพียงแต่ไม่สามารถเรียนรู้ได้เท่านั้น แต่ยังเป็นคนที่โดยทั่วไปแล้วไม่มีความหวังอะไรอีกด้วย

mar11

• Member
  • **
ที่ว่า 10 แต้มดูจากตรงไหนครับน้า   เผื่อผมเกิดอยากขายบ้าง
คนที่ไม่สามารถจินตนาการ ไม่เพียงแต่ไม่สามารถเรียนรู้ได้เท่านั้น แต่ยังเป็นคนที่โดยทั่วไปแล้วไม่มีความหวังอะไรอีกด้วย

chaiseed

• Member
  • **
  • เทฟรส.แนท=gmail.com
 :emo1_0001:เข้ามา รับทราบ ครับ :emo1_0001:
2 ถ.สุรินทร์ ซ.1 ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

sumphano

• Member
  • **
    • fotoBUG มือใหม่หัวใจหัดโปร
รับทราบครับ
ยังขาดอีกเยอะ    http://sumphano.multiply.com

kaiball

• Member
  • **
มาตราการ ความปลอดภัย แจ่มขึ้น
มีประโยชน์ ทั้งผู้ซื้อและขาย
ไม่มียกเว้น แม้แต่ คนแก่ๆ แบบผม  :emo1_0010:

รับทราบ ครับท่าน

ton999

• Member
  • **
รับทราบ...ขอรับ

Vit_chanadc

• Member
  • **
  • ใช้กล้อง SONY ก็เพราะ FotoRelax
รับทราบมาตรการใหม่ครับ :emo1_0002: :emo1_0002: :emo1_0002:

octopus72

• Member
  • **
  • ไม่ได้คุยโม้ .. auto ระดับเทพ
รับทราบครับ
Sony a580
Sony 18-55 f3.5-5.6 SAM
Minolta 28-135 f4-4.5 , 100-300 f4.5-5.6 APO

golf-tnc

• Member
  • **
มือใหม่หัดหมุน รับทราบพร้อมปฏิบัติครับ

NaiYai

• Member
  • **
รับทราบครับพ้ม  :emo1_0006:

kampolkit

• Member
  • **
รับทราบครับ ทำไมตอบในห้องนี้ก่อนไม่ได้ครับ ต้องสะสมแต้มก่อน ถึงได้ย้อนกลับมาตอบได้

PhotoNat

• Member
  • **
 :emo1_0005: :emo1_0005:

โอเคครับ
ก๋วยเตี๋ยวแห้ง ไม่ใส่น้ำตาลไม่ได้เหรอ ...

Somchai

• Member
  • **
รับทราบครับ

อาร์ตตัวพ่อ

• Member
  • **
  • ก็แค่มือใหม่ แล้วไงล่ะ หุๆๆๆ
รับทราบและรับปฏิบัติครับพ้ม!!!! :emo1_0007:
กล้องไม่โปร แต่โกอินเตอร์ได้เหมือนกัน

babybear

• Member
  • **
  • http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=10000381
    • Korila
รับทราบครับ ขอถามเพิ่มเติมครับ เราจะดูแต้มเราได้ยังไงครับ เข้าใน Profile แล้วหาไม่เจอครับ

turiwa

• Member
  • **
    • http://www.flickr.com/photos/turiwa/
รับทราบ และจะปฎิบัติตามครับ
Sony A7 with มือหมุนล้วนๆ
https://www.flickr.com/photos/turiwa/

oopmin

• Member
  • **

autumnaki

• Member
  • **
    • วาเลนไทน์พันธุ์ไม้
รับทราบค่ะ  :emo1_0006:

nam_cha

• Member
  • **
เข้ามาลงชื่อรับทราบกฏค่ะ ถึงแม้ไม่เคยตั้งกระทู้ในห้องขาย (แอบอ่านอย่างเดียว) และเห็นด้วยก็มาตรการป้องกันการลวงขายสินค้าด้วยค่ะ  :emo1_0004:

Kot

• Member
  • **
    • Audi Club Thailand

รับทราบและปฏิบัติโดยเคร่งครัดครับ
ผมได้กล้อง A500 และได้รู้จักสมาชิกเพิ่มก็จากเว้ปนี้ครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ
อนาคตต้องหา A900 มาครองให้ได้ เมื่อถึงเวลาอันควรกว่านี้ครับ
1/ มีเลนส์ Vintage ทั้ง Germany และ Japan
2/ พร้อมให้ข้อแนะแนวสำหรับท่านที่ต้องการ "เลนส์มือหมุน" สำหรับกล้องเปลี่ยนเลนส์ DSLR / Mirrorless ทุกรุ่นยี้ห้อ
3/ ให้ข้อแนะแนวเรื่องรถยนต์ Audi อาทิเช่น A3 A4 A6 TT S2 S4 S6 หรือไปที่ www.audiclubthailand.com/board/index.php?topic=29801.0 ซดด้วย E85 เพลิน

LOD

• Member
  • **
มาช้าไปมั้ยนะ  :emo1_0001: รับทราบครับ

marinkroos

• Member
  • **

photoluv

• Member
  • **
รับทราบค่ะ

lnpeace

• Member
  • **
รับทราบขอรับ
A200
MINOLTA 24-85
MINOLTA 28 F2.8
SAL 18-70

STUV

• Member
  • **
รับทราบและปฏิบัติครับ ...

a-dearly

• Member
  • **
รับทราบครับ

tw

• Member
  • **
รับทราบครับ

miecw

• Member
  • **
รับทราบครับ

ched_santana

• Member
  • **
  • กล้องพร้อม เลนส์พร้อม คนถ่ายก็พร้อม ขาดแต่นางแบบ
รับทราบ และถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัด .. คะร้าบ..

sony a550, cannon AE 1 program
lens - dt 16 - 105/3.5-5.6
50/1.8

bank_des

• Member
  • **
รับทราบ ฮ๊าฟฟฟฟฟ   :emo1_0005:

bavarian

• Member
  • **
ขอบคุณค๊าบบบ

SiLenCer

• Member
  • **

kann

• Member
  • **
เข้าใจแล้วคร้าบบบ

taejedimaster

• ผู้ว่าการรถไฟฟ้าสายสีเขียว
  • น้าเต้ เจไดมาสเตอร์
ที่ว่า 10 แต้มดูจากตรงไหนครับน้า   เผื่อผมเกิดอยากขายบ้าง
ก็ใต้รูป Avatar ของน้า จะมีคำว่า "กระทู้" แล้วตามด้วยจำนวนตัวเลข ซึ่งนั้นแหละครับ เขาเรียกว่า "แต้ม" ไงหละครับ
ขออภัยในความไม่สะดวก รถไฟฟ้ากำลังมาหานะครับศึกษาข้อมูลโครงการรถไฟฟ้าสายสีเขียวแบริ่ง-สมุทรปราการ ได้ที่ http://www.mrt-gbsc.com/

APO G

• Member
  • **
รับทราบครับ :-D

Gakpiboonpon

• Member
  • **
  • คนที่คิดว่าเก่งที่สุดคือผู้ที่จะไม่พัฒนาต่อไปอีก
รับทราบครับ ลืมมาตอบรับครับ  :emo1_0002:
Body
Fuji finepix s5600
Sony A550 จำหน่ายไปแล้ว
Sony A77
Sony A850
Sony Nex5n
Lens
Sony 18-55/f3.5-5.6 / A-mount จำหน่ายไปแล้ว
Sony 18-55/f3.5-5.6 / E-mount
Sony 50/f1.8 / A-mount
Sony 16-50/f2.8 / A-mount
Minolta 70-210/f4 Beer Can / A-mount
Tamron 28-70/2.8 / A-mount
Flash
HVL-43AM

godso

• Member
  • **
  • godso
มารับทราบด้วยคนครับ :emo1_0007: :emo1_0007:
ไม่รู้จะทำอะไรถ่ายรูปดีกว่า

itsmegew

• Member
  • **
รับทราบคร้าบบบบ
Nex-5T, A6000, RX1
16-50, 16 2.8 + VCL-ECU1, 24 1.8z
SLRmagic 35 1.7
50 1.8, 55-210, Voig 40 1.4

vloveso

• Member
  • **
สมาชิคใหม่มารับทราบกฏครับ  :emo1_0004: :emo1_0071:
งง???????
klong  a550 a65 (New)
lenzoom 16-50 2.8 sony
             16-80 CZ
             28-75 2.8 Tamrom
             35-105 3.5-5.6 หมีแก่
             24-70  2.8 CZ
             17-70 2.8-4 sigma
   marco 30 2.8 sony
             50 2.8 sigma
            100 2.8 sony
และอื่นๆๆ ฯลฯ

panusiam

• Member
  • **
รับ + ทราบ ครับ

:emo1_0006: :emo1_0006:

hukaru

• Member
  • **
รับทราบครับ  :emotion_Msn015:

num-tanawat

• Member
  • **
รู้งี้เข้ามาอ่านตั้งนานแล้ว

wnl001

• Member
  • **
รับทราบ และปฏิบัติ ครับ

archyae

• Member
  • **
รับทราบ และปฏิบัติ ครับ
5D Mark II 16-35F2.8L,24-70F2.8L, 70-200F4L IS
100D EF 28F1.8, EF50F1.4, EF85F1.8, EF40F2.8 STM
ECU1, SEL55-210, SEL16-50
Olympus OMD-EM5  12-35F2.8, 14-42,45-175 PowerZoom, 25F1.4, 45F1.8, 14F2.5, 15F1.7, 12-32
Panasonic GX7, GM1,

lockon

• Member
  • **
รับทราบครับ
nex5n kit 18-55

iteasy

• Member
  • **
    • ตลาดงานออนไลน์

pongg

• Member
  • **
  • หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก็คงไม่ซึ้งถึงความสุขใจ
รับทราบครับ

ksayan

• Member
  • **
รับทราบคับ  :emo1_0001:

tontam

• Member
  • **
 :emo1_0006:`รับทราบครับผม

manit

• Member
  • **
รับทราบครับ :emo1_0006:

iPad

• Member
  • **
รับทราบค่ะ เป็นน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  :emo1_0003:

mammoth

• Member
  • **
รับทราบครับ

heroin

• Member
  • **

strander

• Member
  • **
รับทราบครับ

khang

• Member
  • **

ilovephuket

• Member
  • **
  • โลกใบเก่ากำลังหวุนวน~
    • https://www.facebook.com/groups/552083458157118
รับทราบครับน้าอ๋า  :emo1_0006:
i love sony nex camera :  รักเลนส์มือหมุน |
ซื้อขาย เลนส์มือหมุน บนเฟสบุค

ccw

• Member
  • **
  • คนที่ทำดีกับเราเพราะเค้าเป็นคนดีไม่ใช่เค้ารู้สึกดี
รับทราบ...ปฏิบัติตามด้วยความยินดีครับ

chaikung1

• Member
  • **
รับทราบคร้าบ  :emo1_0071:

chaikung1

• Member
  • **
สงสัยว่า 10 แต้ม ดูจากตรงไหนว่าได้ครบ 10 แต้มแล้ว  :emo1_0004:

oopolo

• Member
  • **
อ่อออ เพิ่งทราบกติกาใหม่ มิน่ากระทู้ไม่ขึ้นเลย แห่ะๆ รับทราบคร่าๆๆๆ  :emo1_0002:

golfinity

• Member
  • **
มือใหม่ขอมาเก็บข้อมูลครับ :emo1_0071: :emo1_0071:
หมุนให้ตายสุดท้ายก็ AF
http://www.flickr.com/photos/golfinity/
http://www.facebook.com/golfinity

imKafe

• Member
  • **
ถ้า user ถูกแบนตลอดไปจะเข้ามาในเว็บอีกได้รึป่าวคับ
รึว่าเข้าไม่ได้เฉพาะห้องซื้อขาย
แล้วจะมีโอกาสไอ้โพสขายอีกไหมครับ

0bluebird0

• **
อยากให้แยก ห้องซื้อ-ขาย มือหมุน แยกเป็นห้องย่อย จังเลยครับ
เพราะแค่กระทู้ขายมือหมุน ดันจน อันอื่นตกไวมากเลย

rso

• Member
  • **
รับทราบครับ......... :emo1_0001:

soytong

• Member
  • **
กระบี่อยู่ที่ใจ  แค่ใบไผ่ก็ไร้เทียมทาน

Viewfinder

• Member
  • **
รับทราบครับ

nutty1332

• Member
  • **
รับทราบคับ จะได้โพสขายครั้งแรก  :emo1_0004:

ban_kawsan

• Member
  • **
  • ไม่มีใครเกิดมาหัวเราะก่อนร้องไห้
รับทราบครับ จะช่วยกันดูแล :emo1_0004:
NEX-6
SEL16f2.8 + ultrawide adapter
SELP1650  SEL50f1.8 oss
กำลังหามือหมุน

nujames10

• Member
  • **
รับทราบครับผม และพร้อมปฎิบัติตามจ้า  :emo1_0004:

nathanial

• Member
  • **
ทราบครับผม

waramoo

• Member
  • **
แล้วถ้าเป็นกระทู้ผู้ซื้อ ตั้งรับอะครับ  ตั้งได้กี่กระทู้ครับต่อวัน แล้วต้องรอกระทู้ตกหน้า เฟมือนกระทู้ขายหรือป่าว เพราะเห็นตอนนี้ตั้งซื้อในหน้าเดียวกัน 3 รอบทั้งที่ยังไม่ตกหน้า 1 เลย  ลองเข้าดูสิครับ
อย่าปล่อยให้ความทรงจำหายไป....เก็บมันไว้กับเรา :emo1_0006:

wardate

• Member
  • **

MirrorEffect

• Member
  • **
รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับ

J2002

• Member
  • **
อยากให้แยกประเภทสินค้าครับ ว่าสินค้าเกี่ยวกับกล้อง หรือไม่เกี่ยวกับกล้อง

bananamobile

• Member
  • **
อ่านแล้วครับ

choowonga

• Member
  • **
    • บ่นไปถ่ายไป
รับทราบครับ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ

mr_nobreak

• Member
  • **
  • "To dare is To do"
อยากให้แยกประเภทสินค้าครับ ว่าสินค้าเกี่ยวกับกล้อง หรือไม่เกี่ยวกับกล้อง

เห็นด้วยเลยครับ เป็นเว็บกล้อง แต่เจอของอื่นมาขายบ่อยๆเหมือนกัน

และอยากให้มีกฎให้ต้องมีรูปสินค้าจริง พร้อมป้ายชื่อกำกับด้วยครับ ป้องกันมิจฉาชีพทางหนึ่ง

ถึงจะป้องกันได้ไม่มาก แต่ก็เพิ่มความลำบากให้โจรครับ  :emo1_0005:

ohbana

• **
สุดยอดครับ ระแบียบที่สมควรกระทำครับ  :emo1_0007: :emo1_0007:

Raptor48

• Member
  • **
รับทราบครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยในความไม่รู้  :emo1_0005:

asdfghzxcv

• Member
  • **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

maruai2006

• Member
  • **
ดีครับ

l3ankie

• Member
  • **

tayy

• Member
  • **
กรณีอยากขายของออกไวๆ ขออนุญาตตั้งกระทู้ประมูลได้หรือเปล่าครับ แบบว่า ตั้งราคาเริ่มต้นแบบขำๆ 100 บาท อะไรแบบนี้ (กรณีของราคาหลักหมื่น) ให้เวลาประมูลสัก 3 วัน

settamat

• Member
  • **
Ok 555555555555555

nutsadini

• Member
  • **
รับทราบครับน้าอ๋า ช่วงนี้ผมก็มีแต่มอง ๆ หาซื้อของอ่ะ  :emo1_0007:

kob789

• Member
  • **
รับทราบคราบ...ขอบคุณ http://www.fotorelax.com/

xaint7

• Member
  • **
สอบถามน้าอ๋าครับ ... ตอนนี้เหมือนทุกกระทู้สามารถ Up ขึ้นมาได้ แล้วทุกวันนี้กฏยังเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ เพราะพิมพ์ตอบไปที กระทู้ก็ขึ้นมาบนสุดไม่หลุดไปหน้าสองสักที ... ต้องการสอบถามครับผม

lo_ola

• Member
  • **

bmbm

• Member
  • **
รับทราบครับ

Robokiss

• Member
  • **
ทราบแล้วคับ :emo1_0006:

Kiingz

• Member
  • **
รับทราบ ชัดเจนดีครับ :emo1_0006:
ไม่มีใครไม่เคยทำผิดพลาด...
คนที่ไม่เคยผิดพลาดเลยคือคนที่ไม่คิดจะทำอะไร...

paming

• Member
  • **
ขายของไปแล้ว เพิ่งมาอ่านครับ ขอบคุณครับ :emo1_0001:

tongmee

• Member
  • **
รับทราบครับ ไม่รู้จริง จริง ครับ ขอโทษครับผม

dektep

• Member
  • **
ตอนนี้มีสมาชิกบางท่านกระทู้เก่ายังไม่ตกไปหน้าถัดไปก็ตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมาอีก ขอบคุณครับ :emo1_0014: ช่วงนี้เร่ิ่มเห็นบ้างครับ

nocomment25

• Member
  • **
รับทราบครับ

Jameskat6767

• Member
  • **
รับทราบครับผม!!

m29kiku

• Member
  • **
รับทราบครับฒ

qoodwill

• Member
  • **
รับทราบคับผม
A850 A7R 6D

ผมเปิดร้านขายเลนส์(เชียงใหม่)ครับ นำเบอร์ผมตรวจสอบความน่าเชื่อถือทาง google ได้ครับ, ถ้าน้าๆท่านใดสนใจ ขอเชิญเยี่ยมชม --> https://www.facebook.com/smilecamerachiangmai/

ขอบคุณสังคม fotorelax

epizode

• Member
  • **
Yes sirs!!! :emo1_0005:

ประภัส ปราดเปรียว

• Member
  • **
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล
ตั้งหลักมานาน ว่าจะขาย แต่ยังไม่ได้ลงสักที
 :emo1_0007: :emo1_0007: :emo1_0007:

lux083

• Member
  • **
รับทราบครับผม :emo1_0006: :emo1_0007:

Saichon

• Member
  • **
รับทราบรับ

sersor219

• Member
  • **
  • ถ่ายไปเรื่อยเดี๋ยวก็สวย
รับทราบครับ
Sony_SLT-A65
Sony_Kit 18-55
Minolta_70-210 Beer can
Minolta_50/1.4
Sony_HVL-43AM

beeban2323

• Member
  • **

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.946 วินาที กับ 19 คำสั่ง