ผู้เขียน หัวข้อ: --ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า กับ จักรยานยนต์ 2 จังหวะ--  (อ่าน 6423 ครั้ง)

kongnoo17

• Member
  • **
  • อ.บิ๊กซ์ เองครับ
มีโอกาสได้ไปสักการะที่นั่น กับเพื่อน ๆ รถ 2 จังหวะ เลยเก็บภาพมาฝากครับ
งานนี้ตามใจฉัน คงเข้าใจว่า 2500k ก็เอาไม่อยู่ ฮ่าๆๆ

โพรเซสแน่นอน เพราะเอาไปลงเว็บมอไซค์ จัดอาร์ตตามใจเฮียเค้า

:emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

kongnoo17

• Member
  • **
รุ่นใหญ่ตามใครไม่เป็น!
ผมไม่ใช่คนถ่ายภาพสวย แต่ถ้าภาพบางภาพสวย เพราะนางแบบเค้าสวย

kongnoo17

• Member
  • **
ใครทันยุคนั้นต้องรุ้จัก อิอิ

kongnoo17

• Member
  • **
ไม่ต้องบอกก็น่าจะรู้ว่านี่คืออะไร มันดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

kongnoo17

• Member
  • **
ตัวแรงเลยล่ะคันนี้

kongnoo17

• Member
  • **
ท่อแบบนี้ในอดีตมันคือสัญลักษณ์ของความซิ่ง

kongnoo17

• Member
  • **
เอาไว้แบบโค้ง อิอิ

kongnoo17

• Member
  • **
อะไรก็ไม่รู้ ฮ่าๆ อาร์ตมั้ง ฮ่าๆๆ :emo1_0010: :emo1_0010: :emo1_0010:

kongnoo17

• Member
  • **
และที่พวกเราไปรวมกันวันนี้ ไม่ใช่เพื่อบอกว่าข้ามีรถซิ่ง แต่เพื่อจะบอกว่า

kongnoo17

• Member
  • **
ทุกภาพจาก a550+minolta 50 1.7

mrteeyai

• Power Puff Boy
นานๆจะเห็นก๊วนคาวา

:emo1_0005: :emo1_0005:

ติดต่อถ่ายภาพ
https://www.facebook.com/mrteeyai
ทักทายกันได้ครับ
https://www.facebook.com/thammanoon.channumsin

pumpu

• Member
  • **
สวยครับ :emo1_0005: :emo1_0005:
a77  tamron 28-75 2.8   minolta 35-70
minolta apo 100-300 5.6 ,   100 macro 2.8
minolta  85f1.4 , 80-200  cz135 f1.8

iGamez

• ซุปตาร์บ้ามือหมุน
  • หล่อ..ล่ำ..ปล้ำง่าย
    • iGamez !!!
หุหุ ทำดีอยู่ที่ใจ ใช่วัดที่หน้าตา เสื้อผ้า พาหนะ แต่ สังคมทั่วไปไม่มองแบบนั้นเสมอไป  เห็นมอไซค์มากันเกิน4คัน เค้าก็มองว่าเป็นแก็งซ์ซิ่งกวนเมืองแล้ว

วันก่อนพาแม่ไปเที่ยว แม่เห็นกลุ่มมอไซค์คลาสสิคจอดอยู่รวมกัน แม่ผมยังหาว่าพวกแว้นจะออกไปกวนเมืองอีกแล้ว ต้องอธิบายกันยกใหญ่  :emo1_0014:

บ่นไปงั้นล่ะ เพราะขี่มอไซค์ในบางวันเหมือนกัน และก็ขี่ไปเที่ยวเป็นกลุ่มเหมือนกัน

ผมเคารพ เข้าใจในสิ่งที่อาจารย์ทำและนำเสนอนะ

TZMนี่เคยผ่านมือผมเข้ามาคันนึง แต่ได้ขี่อยู่ไม่เท่าไรเองก็ไปลองsportตัวใหญ่ แล้วสุดท้ายก็รู้ว่า ตัวเองไม่เหมาะกับsportเอาซะเลย
   เออ..อ เลนส์ตรูมันไม่ยาว...ใครๆเค้าก็เมิน เลนส์ตรูสั้นเกิน...ใครๆก็ไม่มอง  :emo1_0033:

kongnoo17

• Member
  • **
ขนาดผมขี่มอเตอร์ไซค์แท้ ๆ ผมยังกลัวพวกพี่ ๆเค้าเลย นึกภาพนะครับ KR จอดเรียงเป็นตับ NSR Pro ARM อีก TZ ทั้งหลายอีก
สตาร์ทพร้อมกัน มันน่ากลัว น่ารำคาญจริง ๆ

ผมว่าประเทศเรามีปัญหากับการพิพากษาครับ
เราตัดสินคนจากสัญญา ไม่ใช่ตัดสินจากการกระทำ

ถ้ามีคนบอกว่า ตรงนั้นมีรถชนคนบาดเจ็บ พอไปถึงที่ เห็น ตำรวจ กับ พยาบาล นั่งอยู่ แค่สองคน
คำถามคือ ในความคิดพวกเราคุณคิดว่าใครน่าจะบาดเจ็บ

นี่แหละที่ผมว่า...

alizt

• Member
  • **
เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับตัวเรา (คนขี่) ว่าเราเป็นอย่างที่สังคมมองหรือไม่ เพราะว่าส่วนใหญ่ สังคมก็ยังมองว่าเป็นเด็กแว้นอยู่ดี   ผมเองอยู่กลุ่ม KSR เวลาไปมีตติ้งเจอกัน กินข้าวกัน ก็หาว่าเรามั่วสุมกันซะแล้ว  เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วมั้งครับ  อย่างที่ว่า คิดดี ทำดี เดี่ยวเค้าก็จะมองเราดีขึ้นเอง    :emo1_0001:

pitichot

• Ghost Watcher
  • **
สวยจังครับอาจารย์บิก
ชอบรูปแรกจังครับ :emo1_0003:
"แค่เราหยุดเดิน มันก้อเหมือนกับเราก้าวถอยหลังแล้ว"

yam

• Member
  • **
สวยงามครับ :emo1_0005:

nongaou

• Member
  • **
  • สักวัน จะมี L (*0*)
สีสวยคับน้า เห็นน้อยซ์ด้วย มีเสน่ห์จริงๆ :emo1_0009:

MUDSKIPPER

• Member
  • **
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ขี่มอไซค์ครับ  เพราะไม่มีตังค์ซื้อรถยนต์  แต่มันก็แค่ภายนอกนะ   
จะเดิน  จะจักรยาน รถยนต์ หรืออะไร  ก็ขอให้ "ดี" เป็นใช้ได้  หลังๆ ผมก็ขี่มอไซไปเที่ยว  ได้รู้จักคนมากกว่าปกติอีก 5++++

GoodSoWhat

• **
...ชอบกระทู้แรง แต่อยากดูแบบเต็มคันบ้าง อะไรบ้างครับ^^

kradas

• **
แจ่มครับอาจารย์บิ๊ก  :emo1_0005: :emo1_0005: :emo1_0005:

kongnoo17

• Member
  • **
...ชอบกระทู้แรง แต่อยากดูแบบเต็มคันบ้าง อะไรบ้างครับ^^

คิดเหมือนผมเลยครับ ตอนมานั่งดูภาพ ก็คิดว่า ทำไมเราไม่ถ่ายภาพเต็มคันสักภาพนะ

AunnyAunny

• "เจ๊กั๊ก"
  • **
สวยมากค่ะน้าบิ๊ก .. ชอบภาพเปิดที่สุดค่ะ :emo1_0005: :emo1_0005:

jimmy2

• Global Moderator
จาน-บิ๊ก คนเดิมกลับมาแล้วววววววววว

hillman

• Member
  • **
  • มีความสุขที่ได้ถ่ายภาพ
ภาพสวยจังครับอ.บิ๊กซ์   :emo1_0005:  :emo1_0005:  :emo1_0005: เวลาไปเที่ยวเหนือเห็นก๊วนมอเตอร์ไซค์เขาบิดแซงไปนี่

เห็นแล้วอยากบิดแบบนี้จริง ๆ ครับ  ขี่ขึ้นเขาชมวิวพกกล้องไปถ่ายรูป ความฝันอันนึงเลยครับ

แต่ใจยังไม่กล้าเท่าไหร่นี่ซิ ....
ฝีมือยังอ่อนหัด ต้องฝึกฝน ฝึกฝน และฝึกฝน

Mephistophelezz

• The Rokkor Man
  • We are "MIKONTA"
    • MIKONTA's รับบริการถ่ายภาพ
อู๊ยสสส์  :emo1_0009: :emo1_0009: :emo1_0009:
flickr :: www.flickr.com/photos/mikonta
FanPage :: www.facebook.com/mikonta
Past :: D5D*2, D7D*3, A200, A700*4, A850*3, A900*4, A77*2, NEX3, 5, 5N*3, 5R, 6*2, 7*3, A7,A7R
Past :: EP1, EP2, GF1, XPro1, M9 
Current :: A99, EM1

GoodSoWhat

• **

คิดเหมือนผมเลยครับ ตอนมานั่งดูภาพ ก็คิดว่า ทำไมเราไม่ถ่ายภาพเต็มคันสักภาพนะ

...ถ้ามีโอกาส คราวหน้าติดเต็มๆมาบ้างนะครับ..

mixkeymouse

• Member
  • **
  • "DSC" User
คิดถึงDashจังเยยคร้าบบบ :emo1_0002:
ถ่ายภาพแลกรอยยิ้มแบ่งปันความสุข.....

sarapan

• Member
  • **
  • พอดี ก้อ พอเพียง
    • sarapan.net
โอ้มีชมรม 2 จังหวะด้วยหรือครับ ไม่เคยทราบเลย
เจ้า KR SP ผมเคยขี่ทดสอบไปสิงคโปร์มา 1 ครั้ง และ VR 1 ครั้ง
KR การขี่และเค้าโค้งได้ดีกว่า VR มากมาย(เดิมๆ) แต่เป็นพวกแต่งทางตรง สู้ TZR ไม่ได้ครับ
เอามาอวดสักใบ เดี๋ยวจะหาว่าโม้ สแกนจากนิตยสารมาครับ ไปเดินเจอแถวๆคลองถม เปิดๆดู
เฮ้ยรูปเราเพียบเลยนี่หว่าเลยซื้อมา
ถ่ายที่หน้า รร.หาดใหญ่ ตื่นแต่เช้าเพื่อจะไป กัวลาลัมเปอร์ครับ
จริงๆแล้วผมขี่ 1000 ซีซี กับ 1200 ซีซี แต่เค้าจ้างไป ทำงัยได้ เงินครับเงิน 555
<iframe width="560" height="315" src="https://www.youtube.com/embed/76B06g0AC_g" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

pat

• Member
  • **
ชอบมุมของรูปแรก

kongnoo17

• Member
  • **
ไม่ได้มาดูหลายวัน ติดภาระกิจ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

KaERu

• Pom Pom Boy
  • Relax
ภาพสวย ดูมีเรื่องราว  น่าติดตามดีครับ
A7R2 Zeiss16-35/4 Zeiss55/1.8
OMD-EM1 Olympus 7-14/2.8, 12-40/2.8, 40-150/2.8,Pana25/1.4
Sony QX100

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.185 วินาที กับ 20 คำสั่ง