ผู้เขียน หัวข้อ: วันมาฆบูชา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสี่ วันพฤหัสบดีที่ 1 มีนาคม พ.ศ.2561  (อ่าน 358 ครั้ง)

mahachai

• Member
  • **
วันมาฆบูชา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสี่ วันพฤหัสบดีที่ 1 มีนาคม พ.ศ.2561

หลายท่านคงจะไปที่วัดกันนะครับ

เชิญร่วมสนุก ส่งภาพ ที่เกี่ยวข้องกับ วันนี้กันครับ

mahachai

• Member
  • **
วัดพระธาตุเขาน้อย ต.ดู่ใต้ อ.เมืองน่าน จังหวัดน่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2018, 07:46 pm โดย mahachai »

mahachai

• Member
  • **
วัดศรีพันต้น ต.ในเวียง อ. เมือง น่าน

fresh_58

• Member
  • **
ขออนุญาตครับน้า ภาพแรกดูเหมือน WB จะแกว่งๆ หน่อย

เห็นน้าถ่ายมาแล้วทำให้ผมนึกถึง tokina 20 35 เลย น้ำตาจะไหล อยากได้นิคคอน เลยเทขายเมาท์เอ
ขายไปถูกๆ ตอนนี้ไปนิคไม่ได้ หันกลับมาจะไปเอา tokina มาเหมือนเดิม ราคาเป็น 2 เท่าจากตอนที่ผมพึ่งขายไปเลย
ภาพแบบนี้ ผมแนะนำน้าเลยครับ ถ้ามีหลุดมา โดยเฉพาะเวอร์ชั่น 2 น้ารีบเก็บไว้เลย กด f8 คมขอบยันขอบเลยครับน้า
(คงไม่สู้เลนส์แพงๆ แต่ก็คมเกินราคาครับ)
ตอนนี้เลยรอ minolta 20 f2.8 มาดู เห็นฝรั่งว่าดี จะขอลองดูซักหน่อย
 :emo1_0001:

mahachai

• Member
  • **
ขออนุญาตครับน้า ภาพแรกดูเหมือน WB จะแกว่งๆ หน่อย

เห็นน้าถ่ายมาแล้วทำให้ผมนึกถึง tokina 20 35 เลย น้ำตาจะไหล อยากได้นิคคอน เลยเทขายเมาท์เอ
ขายไปถูกๆ ตอนนี้ไปนิคไม่ได้ หันกลับมาจะไปเอา tokina มาเหมือนเดิม ราคาเป็น 2 เท่าจากตอนที่ผมพึ่งขายไปเลย
ภาพแบบนี้ ผมแนะนำน้าเลยครับ ถ้ามีหลุดมา โดยเฉพาะเวอร์ชั่น 2 น้ารีบเก็บไว้เลย กด f8 คมขอบยันขอบเลยครับน้า
(คงไม่สู้เลนส์แพงๆ แต่ก็คมเกินราคาครับ)
ตอนนี้เลยรอ minolta 20 f2.8 มาดู เห็นฝรั่งว่าดี จะขอลองดูซักหน่อย
 :emo1_0001:

สวัสดี ครับ น้า fresh_58
หลักๆเลยครับ เก็บภาพเป็น RAW ไฟล์ ก่อนย่อไฟล์ผมชอบที่จะเติม แดง และ ม่วง ครับ
เลนส์ที่ใช้เป็น SAMYANG 14MM/F2.8 ED ครับ

mahachai

• Member
  • **
พระธาตุดอยคำ ตำบล สุเทพ อำเภอเมืองเชียงใหม่ เชียงใหม่

mahachai

• Member
  • **
วัดพระธาตุสุโทนมงคลคีรี  ตำบลไทรย้อย อำเภอเด่นชัย แพร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2018, 12:14 pm โดย mahachai »

SMF 2.0.7 | SMF © 2011, Simple Machines
SMFAds for Free Forums

Cargo design by DzinerStudio
Fotorelax.com © Copyright 2010  

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.099 วินาที กับ 19 คำสั่ง